Teknolohiya para sa pagproseso ng mga pagbawas sa ibaba at gilid ng apron. Teknikal na pagkakasunud-sunod para sa paggawa ng isang apron na may isang pagbawas ng bib Apron

Plano ng aralin

Klase: 5 "A" na klase

Paksa ng seksyon: Paglikha ng mga produkto mula sa mga materyales sa tela

Paksa ng aralin: Teknolohiya ng paggawa kasuotan... Pinoproseso ang mga gilid at ibabang pagbawas ng apron.

Ang layunin ng aralin: Pagbuo ng mga kasanayan at kakayahan sa pagproseso ng mga seksyon ng produkto, gamit ang mga gilid na gilid sa hem.

Mga gawaing humahantong sa mga nakamit mga personal na resulta : ang pagpapakita ng mga interes na nagbibigay-malay at aktibidad sa proseso ng pagtatrabaho sa kahulugan ng mga pamamaraan para sa pagpoproseso ng mga seksyon ng produkto; pagbuo ng responsibilidad para sa kalidad ng kanilang mga gawain;

Mga resulta ng Metasubject : mastering ang mga diskarte, panuntunan, teknolohiya ng mga seksyon ng pagproseso ng produkto na may mga gilid na gilid; kaunlaranpagsusumikap at responsibilidad para sa kalidad ng kanilang mga aktibidad; oral na pagmuni-muni ng mga resulta ng kanilang mga aktibidad;pagsunod sa mga pamantayan at patakaran ng kultura ng paggawa alinsunod sa teknolohikal na kultura ng produksyon;

Mga resulta sa paksa: makatuwirang paggamit ng pang-edukasyon at karagdagang impormasyong panteknikal at teknolohikal; pagtalima ng disiplina sa paggawa at teknolohikal; kontrol ng intermedya at huling resulta ng trabaho ayon sa itinatag na pamantayan; pagkilala sa mga pagkakamali na nagawa sa proseso ng paggawa at pagbibigay-katwiran ng mga paraan upang maitama ang mga ito;aesthetic at nakapangangatwiran na kagamitan ng lugar ng trabaho;pag-unlad ng kasanayan sa motor at koordinasyon ng paggalaw ng kamay kapag nagtatrabaho sa mga tool sa kamay at gumaganap ng mga operasyon gamit ang mga machine.

Uri ng aralin: isang aralin sa paggamit ng paksa ng ZUN.

Mga uri ng gawaing mag-aaral: pangharap, indibidwal.

Organisasyon ng mga aktibidad ng mag-aaral sa silid-aralan:

Malaya nilang tinutukoy ang paksa, ang mga layunin ng aralin;

Tukuyin ang mga pamamaraan para sa pagproseso ng mga seksyon ng gilid ng produkto;

Nagtatrabaho sila sa isang mapang teknolohikal;

Sagutin ang mga katanungan;

Magpatupad ng praktikal na gawain sa pagproseso ng mga hiwa sa gilid;

Pahalagahan ang kanilang sarili at ang bawat isa.

Kagamitan:

Pamamaraan na kagamitan ng aralin: mga guhit ng mga modelo ng mga damit sa trabaho at mga apron; sample - karaniwang apron; mga sample ng mga gilid na gilid; kagamitan sa multimedia.

Suporta sa didactic: mga mapa ng teknolohikal: "Pagtahi ng isang tahi sa isang hem na may saradong hiwa "," sewing seam "; mga materyales upang pagsamahin ang kaalaman ng mga mag-aaral; pamantayan para sa pagtatasa ng kalidad ng gawaing isinagawa; aklat-aralin; workbook. "Mga regulasyon sa kaligtasan kapag nagtatrabaho sa isang makina ng pananahi, electric iron, mga tool sa kamay."

Mga tool at materyales: mga detalye ng apron; mga thread, karayom ​​ng kamay, gunting, makina ng pananahi ng sambahayan; ironing board; bakal.

Mga link ng paksa ng inter: matematika, pinong sining, kaligtasan sa buhay.

Mga layunin sa aralin bilang nakaplanong mga kinalabasan sa pag-aaral, nakaplanong antas ng mga nakamit na layunin

Uri ng nakaplanong mga aktibidad sa pagsasanay

Mga gawaing pang-edukasyon

Plano antas ng nakamit ng mga kinalabasan sa pag-aaral

Paksa

Pag-master ng mga algorithm para sa paglutas ng mga problema sa organisasyon at pagpapatakbo ng teknolohikal.

Antas 2 - pag-unawa, makatwirang aplikasyon ng mga operasyon.

Pagkontrol

Pagtukoy ng pagkakasunud-sunod ng huling operasyon, isinasaalang-alang ang pangwakas na resulta; pagguhit ng isang plano at pagkakasunud-sunod ng mga aksyon.

Antas 2 - independiyenteng pagpapatupad ng mga aksyon ayon sa algorithm.

Cognitive

Pagpili ng pinaka-pinakamainam na paraan at pamamaraan para sa paglutas ng problema (pagproseso ng mga seksyon ng gilid ng produkto na may isang seam seam)

Antas 2 - magkasanib na pagkilos ng mga mag-aaral sa mga kundisyon ng tulong sa isa't isa at pagkontrol sa kapwa

Nakikipag-usap

Kakayahang magsagawa ng kooperasyong pang-edukasyon sa aralin kasama ang guro, mga mag-aaral sa isang pangkat at isang koponan.

Antas 1 - gumaganap ng mga aksyon ayon sa algorithm sa ilalim ng pangangasiwa ng guro.

Pansarili

Kakayahang magsagawa ng pagtatasa sa sarili, mag-ayos ng mutual na pagtatasa at tulong sa isa't isa sa isang pangkat.

Antas 2 - independiyenteng pagganap ng mga aksyon batay sa isang kilalang algorithm.

Sa mga klase

Mga hakbang sa aralin

Mga pamamaraan, pamamaraan ng pagtuturo

Mga uri ng pang-edukasyon
pakikipag-ugnayan

Aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Bumuo ng UUD at mga layunin ng pagkilos

1. Yugto ng organisasyon

Pahalang

Target:pagbuo ng pagganyak sa nagbibigay-malay na gawain, magbigay ng kontribusyon sa pagbuo ng kakayahang ayusin ang iyong lugar ng trabaho.

Magandang umaga!

Natutuwa akong makita ka sa klase ngayon!

Batiin natin ang bawat isa at hilingin ang tagumpay sa inyong gawain.

Umupo.

Pag-sign up para sa aralin.

Slide number 1

Sinuri namin ang kahandaan bago magsimula ang aralin.

Handa na ang lahat, samakatuwid, maaari kang magtrabaho.

Target:sumali sa ritmo ng negosyo ng aralin.

Pagbati ng mga guro at bawat isa.

Ulat ng kahandaan sa silid aralan.

Personal: sariling-samahan.

Pagkontrol: ang kakayahang kontrolin ang kanilang mga aksyon, hulaan ang mga aktibidad sa aralin.

2. Pag-update ng kaalaman

Pagsusuri at talakayan ng mga pamamaraan sa pagpoproseso ng bulsa.

Pahalang, pangkat

Target:suriin ang paglagom ng mga mag-aaral sa paksang: "Pagproseso ng mga bulsa at pagkonekta sa mga ito sa ibabang bahagi ng apron", pagkilala sa mga puwang at pagwawasto sa kanila.

Ngayon ay nagtatrabaho kami sa mga sheet ng ruta. Sa palagay ko lahat ay may pamilyar na sa paparating na gawain sa aralin.

Sabihin mo sa akin, ano ang unang yugto ng trabaho na dapat nating kumpletuhin?

Tama Samakatuwid, ngayon susuriin namin kung paano mo naintindihan ang naipasang paksa. Upang magawa ito, sa sheet sheet, ang bawat isa ay makakahanap ng isang indibidwal na gawain para sa kanilang sarili, na ginagawa nila at sinusuri ang kanilang sarili (inilalagay +; -) kung gayon dapat mong palitan ang mga gawain at suriin ang kawastuhan ng pagpapatupad nito.

Magaling Nakaya namin ang gawain.

Target:suriin ang kawastuhan at kamalayan ng katuparan ng d / s, paunlarin ang kakayahang suriin ang gawain ng iba.

Ulitin ang tema: "Pagproseso ng mga bulsa at pagkonekta sa kanila sa ilalim ng apron."

Nagtatrabaho sila sa mga sheet ng ruta, na tumutugon sa mga nakatalagang gawain.

Pagtatasa sa sarili, pagtatasa sa isa't isa.

Personal:

Pagkontrol:

makihalubilo sa mga kaklase.

Cognitive:

Kakayahang pag-aralan, i-highlight at bumuo ng isang sagot sa isang naibigay na problema; ang kakayahang magkaroon ng malay na pagbuo ng pagsasalita ng pagsasalita.

3. Pagganyak na yugto ng target

Pag-uusap.

Frontal, indibidwal.

Target:paghahanda para sa pangunahing yugto ng aralin; magbigay ng pagganyak sa mga mag-aaral na makabisado ng bagong materyal.

Inulit namin ang pagproseso ng mga bulsa at ang kanilang koneksyon sa apron.

Sabihin mo sa akin, anong uri ng trabaho ang naghihintay sa atin sa susunod?

Tama Anong mga seksyon ng apron ang kailangan nating iproseso?

Bumuo ng paksa ng aming aralin!

Slide number 2

Magaling

Itala ang paksa sa iyong itinerary.

At ngayon, bawat isa para sa iyong sarili, magtakda ng mga gawain para sa aralin ngayon. Isulat ang mga ito sa iyong itinerary.

Slide number 3

Ang anumang trabaho ay may kasamang isang tiyak na algorithm ng mga pagkilos. Mayroon ka bang mga mungkahi sa kung anong algorithm ang maaari naming upang gumana ngayon?

Slide number 4

Tama

Tukuyin ang pamamaraan para sa pagproseso ng mga hiwa ng produkto.

Iproseso ang mga gilid at ibabang pagbawas ng apron.

At, syempre, kontrolin ang kalidad ng gawaing isinagawa.

Sa itinerary, itakda ang iyong sarili ng isang + para sa isang wastong formulated na paksa at itinalagang mga gawain.

Target:maghanda para sa aktibong aktibidad na nagbibigay-malay batay sa pangunahing kaalaman.

Pinoproseso ang mga hiwa ng apron.

Gupitin ang gilid at ibaba.

Pagproseso ng gilid at ibaba na hiwa ng apron.

Ginagawa nila ang kahulugan ng mga layunin ng aralin:

Pinag-uusapan nila ang mga gawain.

Bakit naproseso ang mga hiwa? Anong mga pamamaraan ang ginagamit upang maproseso ang mga hiwa.

Anong mga kinakailangan ang dapat matugunan.

Iproseso ang mga seksyon ng apron.

Personal:

kamalayan sa kanilang mga kakayahan.

Pagkontrol:

ang kakayahang kontrolin ang iyong mga aksyon,

makipag-ugnay sa klase.

Cognitive:

Kakayahang pag-aralan, i-highlight at bumuo ng isang problema; ang kakayahang magkaroon ng malay na pagbuo ng pagsasalita ng pagsasalita.

4. Pangunahing pagsasama (pag-aaral ng bagong materyal)

Pag-uusap sa paglilinaw at pagkakakumpuni ng kaalaman.

Indibidwal

Target: Alamin ang antas ng paglagom ng kaalaman at mga pamamaraan ng pagkilos sa teknolohiya ng mga seksyon ng pagproseso ng produkto.

Upang matukoy ang mga pamamaraan ng pagproseso ng mga pagbawas ng apron, tandaan kung aling mga machine seam ang nagawa mo na. Tukuyin kung alin ang maaaring magamit upang gupitin ang mga hiwa ng apron.

Slide number 5

Tulad ng sinabi mo na, ang mga gilid at ilalim na pagbawas ng apron ay maaaring maproseso sa mga gilid ng gilid, lalo na may isang seam ng hem na may saradong hiwa.

Alam mo na ang seam na ito, upang maaari mong malaya, gamit ang teknolohikal na mapa sa sheet sheet, isagawa ang pagproseso ng mga pagbawas.

Slide number 6

Mga katanungan tungkol sa isang closed hem seam?

Kung mayroon kang anumang mga katanungan, pag-usapan ang teknolohiya ng pagpapatupad nito.

Ang nasabing alipin ay nakikibahagi sa paggawa mga teknolohiyang produksyon ng pananahi.

Slide number 7.

Sa sheet sheet, itakda ang iyong sarili ng isang + para sa tamang napiling pamamaraan ng pagproseso ng mga hiwa.

Magaling Ngayon magpainit tayo, maghanda para sa praktikal na gawain.

Edukasyong pisikal

Magsumikap ka - magpapahinga tayo.

Bumangon tayo, huminga ng malalim.

Itaas ang aming mga kamay

At babaguhin natin ito ng kaunti.

Bahagyang bumalik, pasulong ay yumuko

At nagsmile sila sa isa't isa.

Hindi kami umupo sa aming mesa,

Masahin namin ang mas mababang likod.

Lumiliko sa kaliwa, kanan.

Kaya magkakaroon kami ng isang mahusay na pahinga.

Layunin: upang mai-assimilate kaalaman at pamamaraan ng pagkilos sa teknolohiya ng mga seksyon ng pagproseso ng produkto.

Tukuyin kung aling mga seam ang maaaring magamit upang maproseso ang mga seksyon ng produkto.

Mga tahi ng hem.

Pagkonekta ng mga tahi.

Ang mga seam ng gilid sa hem - dahil ginagamit ang mga ito upang maproseso ang mga gilid ng mga produkto.

Mga tahi ng tahi - para sa pagsali ng mga bahagi.

Nagpalit-palitan sila sa pagtukoy ng paraan ng pagproseso ng mga hiwa ng kanilang apron.

Ipaliwanag ang teknolohiya ng paggawa ng isang tahi sa isang hem na may saradong hiwa.

Basahin ang impormasyon tungkol sa isang technologist ng pananahi.

Personal: pagpapakita ng interes at aktibidad sa pagpili ng solusyon; ang pagtatatag ng personal na kahulugan ng kaalaman.

Pagkontrol:

Cognitive: ang kakayahang makatwiran gumamit ng teknolohikal na impormasyon; suriin ang mga teknolohikal na katangian ng mga materyales, mag-navigate sa mga paraan at teknolohiya para sa pagproseso ng mga materyales; ang kakayahang pumili ng mga tool at kagamitan.

5.Malikhaing aplikasyon at pagkuha ng kaalaman sa isang bagong sitwasyon (praktikal na gawain)

Praktikal na trabaho

Indibidwal na trabaho mga mag-aaral

Target:upang matiyak na master ng mga mag-aaral ang mga pamamaraan ng pagpoproseso ng mga seksyon ng produkto; upang paigtingin ang kalayaan sa pagkakaroon ng kaalaman; bumuo ng kakayahang makahulugang gumana sa teknikal na dokumentasyon.

Bago simulan ang praktikal na gawain, alalahanin ang Mga Tagubilin sa Kaligtasan.

Slide number 8

Umupo kami upang manahi para sa sasakyan.
Pinapanatili nating tuwid ang katawan at pabalik.
Mga daliri - karagdagangmula sa isang karayom,

Sa ilalim ng mga kerchiefitago ang mga bangs.

Ulitin nating magkasama ang lahat:

Mag-imbak ng mga pin sa isang tukoy na lokasyon.

Upang ang iyong ngipin at tiyan ay hindi masakit,

Huwag maglagay ng mga karayom ​​at pin sa iyong bibig.

Nilagay ko ang gunting sa lamesa
Mga singsingsa sarili mo.
Ipinapasa ko ang gunting
Mga singsing
sa iyo.
Ang gunting ay dapat palaging sarado.
Binubuksan mo sila -baka may gulo.

Upang ang board ay hindi manigarilyo at hindi biglang mag-apoy,
Ilagay ang bakal sa stand sa lalong madaling panahon!

Siguraduhin na ang nag-iisa ay hindi hawakan ang kurdon.
Huwag iwanan ang bakal sa opisina hanggang umaga.

Tanggap ko ang pagsusulit mo
at aminin na nagtatrabaho.

Ngayon ihanda ang iyong lugar ng trabaho, alisin ang lahat ng hindi kinakailangang mga bagay at magtrabaho.

Kontrolin ang kalidad ng iyong trabaho gamit ang card ng pagtuturo sa sheet sheet.

Slide number 9

Ang isang mananahi ay nakikibahagi sa pagsasagawa ng mga teknolohikal na operasyon sa produksyon.

Slide number 10

(Ang guro ay paikot, nagbibigay ng kinakailangang tulong sa mga mag-aaral sa pagsasagawa ng praktikal na gawain, sinusubaybayan ang pagsunod sa mga patakaran sa kaligtasan)

Target:upang malaman at praktikal na magtrabaho ang mga pamamaraan ng pagpoproseso ng mga seksyon ng produkto, ang teknolohikal na pagkakasunud-sunod at mga kondisyong teknikal upang maisagawa ang mga gilid na gilid.

Sabihin ang TB sa slide.

Ihanda ang lugar ng trabaho.

Pumili ka kinakailangang mga tool at mga materyales.

Ang mas mababang bahagi ng apron ay naproseso alinsunod sa mga kinakailangan ng tsart ng daloy.

Pamilyar sa propesyon ng isang mananahi.

NS. Personal: ang kakayahang makabisado sa mga pamantayan at patakaran ng pang-agham na organisasyon ng paggawa;

Pag-unlad ng pagsusumikap at responsibilidad para sa kalidad ng kanilang mga aktibidad.

Pagkontrol:

ang kakayahang gumuhit ng isang plano at pagkakasunud-sunod ng mga pagkilos, upang magamit ang kontrol sa resulta.

Cognitive: ang kakayahang i-highlight ang kinakailangang impormasyon; ang kakayahang mag-navigate sa mga paraan at teknolohiya para sa pagproseso ng mga materyales; ang kakayahang planuhin ang iyong aktibidad sa trabaho; ang kakayahang patunayan ang mga tagapagpahiwatig ng kalidad ng mga intermediate na operasyon.

6 . Yugto ng reflexive-evaluative

Pahalang

Introspeksiyon.

Target:makakuha ng impormasyon tungkol sa antas ng paglagom ng mga mag-aaral ng bagong kaalaman at pamamaraan ng pagkilos.

Ipagpaliban ang natapos na trabaho.

At ngayon mayroon kaming isang departamento ng kontrol sa kalidad - isang departamento ng kontrol sa teknikal.

Slide number 11

Kaya kailangan mong suriin ang iyong trabaho alinsunod sa mga kinakailangan para sa kalidad ng seam sa hem na may saradong hiwa.

Pagkontrol sa kalidad:

1. Ang lapad ng seam ay pareho sa buong haba.

2. Ang laki ng una at pangalawang hem ay 5 - 7 mm.

3. Ang machine stitch ay ipinasok 1-2 mm mula sa gilid ng panloob na hem.

4. Ang mga tahi ay mahusay na naplantsa.

Para sa tamang pagpapatupad, ilagay ang iyong sarili ng isang + sa sheet ng ruta.

Target:suriin ang kawastuhan ng paglagom mga materyal sa pagturo.

Pamilyar sa propesyon ng tagakontrol.

Suriin ang gawaing isinagawa alinsunod sa mga kinakailangan para sa kalidad ng trabaho. Pagtitimpi.

Personal: ang kakayahang magsagawa ng pagtatasa sa sarili at ayusin ang pagtatasa sa isa't isa (forecasting at control).

Pagkontrol:

Cognitive: ang kakayahang bumuo ng isang algorithm ng aksyon; kilalanin ang mga pagkakamali na nagawa at bigyang katwiran ang mga paraan upang maitama ang mga ito, bigyang katwiran ang mga tagapagpahiwatig ng kalidad ng panghuling resulta.

7. Takdang aralin

Pahalang

Indibidwal.

Target:magbigay ng kontribusyon sa pagbuo ng mga kasanayan upang magamit ang bagong kaalaman sa iba`t ibang mga sitwasyon.

D / Z: Maghanda ng sinturon, apron; mga tool: karayom, gunting, sinulid.

Sinusubukang tapusin ang gawain sa pagproseso ng mga hiwa sa bahay - sino ang walang oras ???

Tutulungan ka nitong aklat na talata 13, pp. 60-61; o isang mapang teknolohikal sa isang sheet sheet.

Target:suriin ang antas ng paglagom ng bagong kaalaman sa iba't ibang mga sitwasyon

Tukuyin para sa kanilang sarili d / z.

Isulat ang D / Z sa talaarawan.

8. Pagbubuod

Pagsusuri at talakayan.

Target:magbigay ng kontribusyon sa pagbuo ng mga kasanayan upang pag-aralan ang kanilang mga gawain at magsagawa ng pagtatasa sa sarili.

Sagutin ang mga katanungan:

Anong bago ang natutunan ko?

Ano ang natutunan ko?

Naging maayos ba ang lahat para sa akin? Bakit?

Ano ang kalagayan pagkatapos ng aralin?

Salamat sa aralin!

Linisin ang iyong mga lugar ng trabaho.

Paalam

Sinasagot ang mga katanungan.

Ipahiwatig ang kanilang kalooban sa mga emoticon.

Paglilinis ng mga lugar ng trabaho.

Personal: mga kasanayan sa pagtatasa sa sarili Pagkontrol: pagbuo ng isang lohikal na kadena ng pangangatuwiran at katibayan.

Cognitive: ang kakayahang bumuo ng iyong sagot;

ang kakayahang suriin ang iyong trabaho.

Ang mga pagpupulong ng makina ay ginaganap kasama ang itaas na hiwa ng apron. Ang mga pagpupulong ay ginagamit bilang isang paraan upang lumikha ng isang hugis para sa umbok ng tiyan at bilang isang dekorasyon para sa produkto.

Upang mabuo ang mga pagtitipon sa itaas na hiwa ng apron, itabi ang dalawang mga parallel na tahi ng makina na may isang bahagyang pag-igting sa itaas na thread, pag-urong mula sa hiwa ng 5 mm. Ang distansya sa pagitan ng mga linya ay katumbas ng lapad ng paa ng makina (fig. 41).

Itali ang pang-itaas na hiwa ng apron ng dalawang mas mababang mga thread ng mga inilatag na machine stitches sa laki ng C t. Itali ang mga dulo ng mga thread sa mga buhol upang ang mga pagpupulong ay hindi maluwag. Pagkatapos ang mga nagresultang pagpupulong ay ibinahagi nang pantay-pantay sa buong lapad ng apron (Larawan 42).

Bigas 41. Mga tahi ng makina Fig. 42. Pamamahagi ng mga pagpupulong

para sa pagtitipon sa lapad

Talahanayan 17. Pagpoproseso ng sinturon

Item No. Larawan
Walisin at gilingin ang dalawang piraso ng sinturon sa may markang linya
Alisin ang mga thread ng basting, iron ang mga allowance ng seam
Tiklupin ang piraso ng sinturon sa kalahati, kanang bahagi papasok. Walisin ang mga dulo ng sinturon sa layo na 9 mm mula sa mga hiwa hanggang sa mga control point. Ang distansya sa pagitan ng mga control point ay katumbas ng pagsukat C t
Grind ang mga dulo ng sinturon sa layo na 10 mm mula sa mga hiwa
Alisin ang mga thread ng basting. Gupitin ang mga allowance ng tahi sa mga sulok, bago maabot ang linya ng makina na 3 mm. Gumawa ng mga karagdagang pagbawas kung saan natatapos ang mga tahi ng makina
Lumiko ang sinturon sa kanang bahagi, maingat na ituwid ang mga sulok gamit ang isang peg. Tahi ang sinturon na may tuwid na mga tahi
Bakal ang sinturon

Talahanayan 18. Pinoproseso ang pang-itaas na hiwa ng apron gamit ang isang stitched belt

Item No. Pagkakasunud-sunod ng trabaho Larawan
Ilagay ang sinturon sa harap na bahagi ng pangunahing bahagi ng apron, na nakahanay sa gitna ng sinturon sa gitna ng itaas na hiwa ng apron. I-pin ang isang hiwa ng sinturon gamit ang mga pin
I-paste ang isang hiwa ng sinturon mula sa gilid ng pangunahing piraso ng apron sa layo na 8 mm mula sa hiwa. Alisin ang mga pin at tumahi mula sa gilid ng sinturon kasama ang minarkahang linya. Alisin ang mga thread para sa pansamantalang paggamit
Tiklupin muli ang mga allowance ng seam. Tiklupin ang pangalawang hiwa ng sinturon sa maling bahagi ng 8 mm at walisin, pagsara ng stitching seam ng 2 mm
Ang tahi ng makina ay may harapang bahagi apron sa tahi ng paglakip ng sinturon. Alisin ang naka-highlight na mga thread ng tusok at bakal sa sinturon
Iron ang produkto

§25. Mga tampok ng disenyo, pagmomodelo at pagmamanupaktura ng isang apron na may bib

Paglalarawan ng modelo. Isang apron na may isang hugis-straight na cotton bib na may malambot na tiklop kasama ang baywang at mga patch pocket (Larawan 43). Ang bib ay gawa sa mga strap at konektado sa pangunahing bahagi ng apron na may isang sinturon na may mga dulo ng kurbatang. Ibaba at mga hiwa sa gilid naproseso ang apron na may isang seam ng hem na may saradong hiwa.



Pagkuha ng mga sukat. Pangkalahatang panuntunan para sa pagsukat, tingnan ang § 23.

Upang bumuo ng isang pattern para sa isang apron na may isang bib, dalawang sukat ay karagdagan kinuha (Larawan 44): ang haba ng bib (D n) at ang lapad ng bib (W n). Ang mga sukat na ito ay nakasalalay sa modelo na iyong pinili. Ngunit hindi ito masusukat at kapag nagtatayo ng isang guhit (Larawan 45) na ginagamit bilang pare-pareho na halaga: ang haba ng bib - 15 cm, ang lapad ng bib - 14 cm.

Bigas 43. Apron na may Fig. 44. Pagkuha ng mga sukat para sa pagtatayo

mga pattern ng bib apron na may bib

Bigas 45. Konstruksiyon ng isang pattern ng apron na may bib:

a - ang pangunahing bahagi ng apron na may isang bib; b - strap ng balikat; c - sinturon

Ang isang guhit ng isang apron na may isang bib ay binuo sa pagkakasunud-sunod na nakabalangkas sa talahanayan 19.

Talahanayan 19. Pagbuo ng isang guhit ng isang apron na may bib

TEKNOLOHIYA Klase 5

(hindi maibabahagi)

Paksa ng aralin: Pagpoproseso ng gilid at ibaba na hiwa ng apron.

Ang layunin ng aralin:

    Pang-edukasyon:

    • systematize ang kaalaman at kasanayan ng mga mag-aaral sa pagproseso ng gilid ng produkto;

      upang mabuo sa mga mag-aaral ang isang ideya ng mga seam na nagpoprotekta sa gilid ng tela mula sa malaglag.

  • Pag-unlad :

    • magbigay ng kontribusyon sa pagbuo at pag-unlad ng nagbibigay-malay na interes ng mga mag-aaral sa paksa;

      upang mabuo ang mga kasanayan sa malikhaing pag-iisip.

    Pang-edukasyon :

    • magbigay ng kontribusyon sa pagbuo ng mga katangian ng pakikipag-usap ng indibidwal;

      magbigay ng kontribusyon sa pagbuo ng mga moral na katangian ng indibidwal.

Mga Gawain

    upang makamit ang asimilasyon ng mga mag-aaral ng kaalaman sa pagproseso ng mga seksyon ng gilid ng apron at ang kakayahang mailapat ang mga ito sa kasanayan;

    upang makamit ang kalayaan sa pagpapatupad ng mga nakatalagang gawain;

    paunlarin ang kalayaan ng mga mag-aaral sa pagkuha ng bagong impormasyon;

    paunlarin ang mga kasanayan sa gawaing pang-edukasyon (gumana sa mga nakatayo sa impormasyon);

    bumuo ng pagsasalita sa bibig kapag gumaganap;

    upang turuan ang tamang pag-uugali sa unibersal na halaga ng tao;

    pagyamanin ang isang mapagparaya na ugali sa mga kasama;

    upang ilabas ang kawastuhan at katumpakan sa trabaho, panlasa ng lasa.

Yugto ng aralin

Target

Form ng paggamit ng stand ng pagsasanay

Pagganyak para sa mga aktibidad sa pag-aaral

Ang pagsasama ng mga mag-aaral sa mga aktibidad sa isang personal na makabuluhang antas. Pagsubok sa sarili ng pagproseso ng nodal.

Comparative analysis ng gawaing nagawa at ang gawaing gagawin.

Pag-update ng kaalaman

Pag-uulit ng pinag-aralan na materyal, kinakailangan para sa "pagtuklas ng bagong kaalaman." Pagkilala ng mga paghihirap sa pagkumpleto ng takdang aralin.

Pahambing na pagtatasa ng algorithm ng mga aksyon kapag gumaganap ng isang gawain (mga motibong pang-edukasyon).

Pahayag ng problemang pang-edukasyon

Pagtalakay sa mga paghihirap. Pagbigkas ng layunin ng aralin sa anyo ng isang paksa o paksa ng aralin. Tumaas na kakayahang makita ang pang-unawa ng mga bagong materyal na pang-edukasyon sa paggawa ng isang produkto.

Kakilala sa nilalaman ng pagsasanay na paninindigan para sa paggawa ng mga damit sa trabaho - isang apron.

Pag-aaral ng bagong kaalaman at paraan ng pag-arte. Solusyon ng problemang pang-edukasyon at talakayan ng proyekto para sa solusyon nito. Pagbubuo ng Algorithmization mental na aktibidad mag-aaral.

Isang independiyenteng pag-aaral ng paparating na mga teknolohikal na operasyon para sa paggawa ng isang apron. Algorithm para sa paglutas ng isang problemang pang-edukasyon (algorithmicization ng mental na aktibidad).

Pangunahing anchor

Simula ng paglutas ng problemang pang-edukasyon ayon sa naaprubahang algorithm. Pag-master ng mga pamamaraan ng pagkilos.

Pagpapakita ng mga pamamaraan ng pagkilos ayon sa naaprubahang algorithm.

Pagbibigay ng isang sitwasyon ng tagumpay. Dapat tapusin ng bawat mag-aaral kung ano ang na-master na niya sa isang tiyak na yugto ng trabaho.

Pagkontrol sa mga pamamaraan ng pagkilos ayon sa naaprubahang algorithm. Pagsubok sa sarili sa mga intermediate na yugto ng trabaho.

Pagninilay ng aktibidad (buod ng aralin)

Kamalayan ng mga mag-aaral sa kanilang mga aktibidad sa pag-aaral (mga aktibidad sa pag-aaral at pagpapatakbo ng teknolohikal). Paggawa ng april.

Pagsubok sa sarili ng natapos na gawain laban sa pamantayan. Ang mga kasanayan sa pagsasanay upang gumana sa isang stand ng pagsasanay, na malinaw na sumasalamin sa integral na teknolohikal na proseso para sa paggawa ng isang apron.

Kagamitan sa aralin:

1. Mga detalye ng hiwa ng apron.
2. Mga tool para sa pagsasagawa ng mga gawaing kamay.
3. Paninindigan sa pagsasanay.
4. Mga makinang pananahi na pinamamahalaan ng kamay.
5. Electric iron, ironing board.
6. Laptop. Paglalahad.

Pagguhit ng apon.

Pagpapakita ng materyal ng inaasahang resulta.

Teknolohikal na mapa ng aralin na pinag-aaralan ang paksang "Pagproseso ng mga seksyon ng gilid ng apron"

p / p

Sa mga klase

Oras

Aktibidad ng guro

Mga aktibidad ng mag-aaral

Nakaplanong resulta ng UUD

Pagganyak sa pag-aaral

mga aktibidad

Nagsasaayos ng pagsasalita

mga patakaran sa pag-uugali sa aralin.

Nagtatakda ng mga naka-temang mga frame.

Sinasabi ang mga patakaran

Ang TB sa aralin, na nagpapaliwanag kung bakit kailangang sundin ang mga patakarang ito, ay tinatawag na mga hakbang sa mga gawaing pang-edukasyon.

Pinagsamang pagsang-ayon at sundin ang mga patakaran ng pag-uugali at komunikasyon sa paaralan

(Nakikipag-usap UUD)

Pag-update ng kaalaman

Inaayos ang pagpapatupad ng manu-manong at gawain ng makina ng mga mag-aaral sa paggawa ng isang apron. (slide number 4;clay numero 5; slide number 6)

Nagsasaayos ng pagpapatupad

mga nag-aaral ng pagkilos sa pag-aaral ng pagsubok

Inaayos ang pag-aayos

indibidwal na kahirapan.

Nagpapakita ng mga slide ng pagtatanghal.

Nagtatanong

Anong mga uri ng mga seam ng machine ang kinakailanganalam kapag nagpoproseso ng isang apron?

Anong mga kinakailangan ang dapat matugunan kung kailangumagana ang makina?

Mga komento sa mga tugon

- Tinawag nila ang mga tahi para sa pagproseso ng apron, hem na may saradong hiwa.

Ang mga mungkahi ay ginawa sa karagdagang pagproseso ng mga seksyon ng gilid ng apron.

Alamin ang iyong saloobin

sa oral form

( Communicative UUD)

Pagbubuo ng mga proseso ng teknolohikal

sa kabuuan

mula sa mga bahagi.

(Cognitive UUD).

Pahayag ng problemang pang-edukasyon

Pagtalakay sa mga paghihirap. Pagbigkas ng layunin ng aralin sa anyo ng isang paksa o paksa ng aralin. Tumaas na kakayahang makita ang pang-unawa ng mga bagong materyal na pang-edukasyon sa paggawa ng isang produkto. (slide number 2)

Nanonood

Sagutin ang mga katanungan

Ayusin ang indibidwal

hirap.

Matutukoy at fbumuo ng isang layunin sa

aralin kasamamga guro;

(Regular UUD)

"Pagtuklas ng bagong kaalaman". Paliwanag ng bagong materyal

Pagsasanay sa induction TB kapag nagtatrabaho sa isang makina ng pananahi.

Nagpapakitapagtatanghal sa TB

Nasasabi at nagpapaliwanag

Nagtatanong

Mga komento sa mga tugon

Inaayos at pinag-aaralan ang mga tugon ng mag-aaral

Nanonood

Sagutin ang mga katanungan

Makinig at tandaan

Algorithm ng mga aksyon ayon sa stand ng pagsasanay

Magsalita

pagkakasunod

mga aksyon ng praktikal na gawain sa aralin gamit ang stand ng pagsasanay.

(Regular UUD)

Pangunahing anchor.

Nagpapakita ng mga pamamaraan ng mga pagkilos sa paggawa.

(slide number 8;clay numero 9; slide number 10;clay numero 11; slide number 12)

Nagsasaayos ng pagpapatupad

mag-aaral ng independiyenteng trabaho sa bagong kaalaman.

Nagsasaayos ng pagsubok sa sarili

ayon sa pamantayan (stand ng pagsasanay).

Ang algorithm ng mga darating na pagkilos ay kabisado alinsunod sa ibinigay na paksa ng aralin na "Pagproseso ng mga seksyon ng gilid ng apron".

Planuhin ang iyong aksyon alinsunod sa gawain (ayon sa isang naibigay na algorithm)

(Pangangasiwa sa UUD).

Gawin ang kinakailangan

pagsasaayos sa pagkilos matapos itong nakumpleto batay sa pagtatasa nito at isinasaalang-alang ang likas na mga pagkakamali na nagawa (stand ng pagsasanay)(Pangangasiwa sa UUD).

Pansariling gawain pagsubok sa sarili sa pamamagitan ng sanggunian ... Kasalukuyang kontrol. Kasalukuyang briefing.

Pinagmasdan ang trabaho

Kinokontrol ang pagpapatupad ng trabaho

- Indibidwal na tulong ng mag-aaral.

Sagutin ang mga katanungan

Maghanap at iwasto ang mga pagkakamaling nagamit gamit ang stand ng pagsasanay.

Edukasyong pisikal

Gawin ang kinakailangan

pagsasaayos sa pagkilos matapos itong nakumpleto batay sa pagtatasa nito at isinasaalang-alang ang likas na katangian ng mga pagkakamaling nagawa(Pangangasiwa sa UUD).

Pansariling gawain. Pagpipigil sa sarili at pagpapahalaga sa sarili gamit ang stand ng pagsasanay.

Naisasagawa ang kontrol sa kaalaman ng mga mag-aaral gamit ang mga tanong sa pagsubok sa mga slide ng pagtatanghal (slide number 14)

Nasusuri ang trabaho

Isagawa ang gawain sa kanilang sarili sa mga detalye ng hiwa.

Magsagawa ng isang pagsubok sa sarili sapamantayan (stand ng pagsasanay).Edukasyong pisikal

Suriin ang kawastuhan

gumaganap ng mga pagkilos ayon sa isang naibigay na algorithm (stand ng pagsasanay)

( Pagkontrol UUD).

Pagninilay ng aktibidad (pagbubuod)

Buod ng aralin.

Nagbibigay marka.

Nag-aalok upang suriin ang iyong sariling kagalingan sa isang emosyonal na antas

Dipakita ang kanilang mga produkto.

Suriin ang kanilang kagalingan sa isang emosyonal na antas - Linisin ang kanilang lugar ng trabaho.

Ang kakayahan sa pagtatasa sa sarili batay sa pamantayan ng matagumpay na aktibidad sa pag-aaral(Personal na UUD)

Takdang aralin

- Mga tagubilin sa pagpapatupad ng d / h

Nakikinig sila at naaalala ang algorithm ng mga paparating na pagkilos.

Mag-applyimpormasyonat

natanggapkasanayansa aralin

(Cognitive UUD).

Teknikal na mapa ng aralin.

Tema:Teknolohiya ng pagproseso para sa mga pagbawas ng apron sa gilid at ibaba. Malabo, nakakubli.

Ang layunin ng aralin:

1. Upang maisaayos ang mga gawain ng mga mag-aaral upang makakuha ng kaalaman tungkol sa sunud-sunod na teknolohikal ng pagmamanupaktura ng isang produkto.

2. Upang malinang ang pagiging maayos at maayos sa trabaho, isang kultura ng ligtas na trabaho.

Mga Gawain:

1. Upang malaman ang pangkalahatang teknolohikal na pagkakasunud-sunod ng pagmamanupaktura ng damit.

2. Upang malaman ang teknolohiya ng pagtahi ng isang apron.

3. Upang malaman ang mga propesyon ng isang pinasadya, mananahi.

4. Simulang iproseso ang produktong disenyo ayon sa indibidwal na plano.

Kagamitan: computer, projector, screen, mga materyales sa ESD, makinang pantahi, iron, ironing board, sewing accessories; textbook ng teknolohiya, workbook, mga lapis na kulay.

Bumuo ng UUD:

pansarili- ipakita ang interes sa paksa ng aralin, kahandaan para sa makatuwiran na pag-aalaga ng bahay, upang maghanap para sa kinakailangang impormasyon; ipakita ang nagbibigay-malay na aktibidad sa aralin; bumuo ng mga kasanayan sa edukasyon sa sarili; kasanayan sa komunikasyon at pakikipagtulungan; mga kasanayan sa kamalayan sa kapaligiran at paggalang sa likas na yaman, ang pagbuo ng isang oryentasyong moral at etikal, pinagkadalubhasaan ang mga saloobin, pamantayan at patakaran ng pang-agham na samahan ng pag-iisip at pisikal na paggawa, ang pagbuo ng sipag at responsibilidad para sa kalidad ng kanilang mga gawain.

paksa- ang pagkakasunud-sunod ng paggawa ng mga kasuotan. Teknolohiya ng pagtahi ng mga napkin, apron, palda. Pagproseso ng mga bulsa ng patch. Teknolohikal na yugto: pagbuo ng disenyo at teknolohiya ng pagmamanupaktura ng produkto, pagpili ng mga materyales at tool, samahan ng lugar ng trabaho. metasubject- ang kakayahang makumpleto ang mga takdang-aralin ng guro alinsunod sa mga itinakdang panuntunan, makinig sa guro at magsagawa ng isang dayalogo. Malayang pagbabalangkas at pagbabalangkas ng paksa at layunin ng aralin. Pagpaplano ng iyong sariling aktibidad na nagbibigay-malay. Pagbubuo ng mga kasanayan sa pagtatrabaho sa panitikang pang-edukasyon. Pag-master ng mga kasanayan sa pagsasagawa ng gawaing laboratoryo. Pagbubuo ng mga kasanayan sa pagtatasa at sistematisasyon. Ang may malay na paggamit ng pagsasalita ay nangangahulugang ipahayag ang iyong sariling mga saloobin. Organisasyon ng kooperasyon at magkasamang aktibidad kasama ang isang guro at kamag-aral. Pagsusuri sa kawastuhan ng mga gawaing naatasan, mga diagnostic ng sariling aktibidad na nagbibigay-malay alinsunod sa nabuong pamantayan. Mga pamamaraan ng pagtuturo: pandiwang, visual demonstration, praktikal na gawain. Uri ng aralin: pinagsama Mga koneksyon sa pagitan ng disiplina: matematika, kasaysayan, panitikan, mahusay na sining

Teknikal na mapa ng aralin.

Yugto ng aralin

Anyo ng trabaho

Mga aktibidad ng mag-aaral

1. Bahagi ng organisasyon

(3 minuto)

1. Pagbati, kontrol sa pagdalo

2. Sinusuri ang kahandaan ng mga mag-aaral para sa aralin

Nakasulat SA LABAN: “ Huwag magsimula - isipin, ngunit simulan - gawin. "

Maghanda para sa aralin, batiin ang guro

2. Pag-update ng kaalaman ng mga mag-aaral

Ako ... Mga pagsubok na nauugnay sa mga seam ng machine

1 . Hanapin ang labis. Ano ang tatlong pangkat na nahahati sa lahat ng mga seam ng machine?

A) pagkonekta;

B) pagdidiskonekta;

B) gilid;

D) pagtatapos.

2. Piliin ang tamang sagot. Para saan ang mga sumasamang seam?

A) upang ma-secure ang nakatiklop na gilid ng produkto;

B) para sa isang malakas na koneksyon ng mga bahagi ng damit sa bawat isa;

B) para sa pansamantalang koneksyon ng dalawang bahagi.

3. Piliin ang tamang sagot. Ano ang mga koneksyon na konektado?

A) pagtahi;

B) isang hem seam na may bukas na hiwa;

B) invoice na may saradong hiwa;

D) hem seam na may saradong hiwa.

4. Piliin ang tamang sagot. Anong mga tahi ang mga gilid na tahi?

A) invoice na may saradong hiwa;

B) isang hem seam na may saradong hiwa;

C) isang stitching wadding.

5. Piliin ang tamang sagot. Ano ang ginagamit para sa mga gilid ng gilid?

A) para sa isang malakas na koneksyon ng mga bahagi ng damit sa bawat isa;

B) upang ma-secure ang nakatiklop na gilid ng produkto;

B) para sa mga produktong dekorasyon.

6. Piliin ang tamang sagot. Ano ang ginagamit para sa isang closed cut patch seam?

A) para sa paglakip ng mga pockets ng patch;

B) para sa paglakip ng cuffs;

C) ang parehong mga sagot ay tama.

II ... Bigyan ang mga modular folder na "Seams ng machine" (ikalat ang mga card).

III ... Isulat ang mga sagutang salita sa mga kahon.

1. Permanenteng pangkabit ng nakatiklop na gilid.

2. Pagpapanatili ng mga hiwa mula sa pagbubuhos.

3. Permanenteng koneksyon ng humigit-kumulang sa parehong mga bahagi.

4. Ang pangalan ng tusok kung saan maaari mong maulap ang hiwa ng bahagi.

5. Ang tatlong machine stitch na hindi hihigit sa 7 mm ang haba sa simula at pagtatapos ng seam.

IV ..Isulat ang mga salitang-sagot sa mga cell.

1. Isang aparato sa bakal upang magbasa-basa ng tela.

2. Isang aparato sa bakal para sa pagkontrol ng temperatura ng soleplate nito.

3. Pagbawas ng kapal ng tahi, tiklop sa pamamagitan ng pamamalantsa.

4. Pag-aayos ng mga allowance ng seam na inilagay sa isang direksyon gamit ang isang bakal.

5. Pag-aayos ng mga allowance ng seam na may iron, kumakalat sa iba't ibang direksyon.

slideshow

Makinig sa guro

Sinasagot nila ang mga katanungan, dahilan, debate, nagbibigay ng mga halimbawa.

Sinasagot ang mga katanungan.

3. Pagbubuo ng bagong kaalaman

Tula

Kami ay mga batang babae, mga artesano

Tatahiin namin ngayon ang apron
Hindi tayo matatakot sa mga kahirapan
Magbihis tayo, magdekorasyon nang sabay-sabay!
Upang magsimula sa, susukatin namin
kung gaano karaming tela ang kailangan natin,
buksan at suriin muli,
hindi ito magiging sapat para sa atin.

At ngayon ay matapang kaming tatahi
At palamutihan ang ilalim ng tirintas ,
Humanga tayo sa kaso ,
Ang ganda ng tinahi ko!

Iguhit at isulat ang pagkakasunud-sunod para sa paggawa ng isang apron:

1. Iproseso ang mga seksyon sa ibaba at gilid ng apron.

2. Iproseso ang drawstring (itaas na hiwa ng apron).

3. Tapusin ang mga bulsa at tahiin sa apron.

4. Upang maproseso ang isang sinturon.

5. Tapusin ang apron.

Ruta. Pinoproseso ang mga gilid at ibabang pagbawas ng apron

Mga tool, materyales at fixture: mas mababang bahagi ng apron, mga thread ng cotton No. 40 (50), gunting, karayom ​​ng kamay, mga pin, needle bar, thimble, pinuno.

    Tiklupin ang mga hiwa ng gilid ng apron sa maling bahagi 1 cm sa linya ng tabas at walisin.

    I-balot muli ang mga tiklop ng gilid sa linya ng tabas at saksak.

    Walisin at tahiin ang mga gilid ng gilid ng apron, lapad ng seam - 0.1-0.2 cm mula sa panloob na tiklop.

    Alisin ang mga thread na walang gusot.

    Pindutin ang mga tahi.

    Putulin ang nakausli na mga allowance ng seam sa mga sulok.

    Tiklupin ang ibabang gupitin sa maling bahagi ng 1 cm sa linya ng tabas at walisin.

    I-balot muli ang ibabang kulungan sa linya ng tabas at saksak.

    Walisin at tahiin ang ilalim na gilid 0.1-0.2 cm mula sa panloob na tiklop.

    Alisin ang mga thread na walang gusot.

    Pindutin ang mga tahi.

Sinusubukang pangalanan ang paksa ng aralin

Pakikinig, panonood ng mga guhit, pagtatanghal.

Isusulat nila ito.

4. Praktikal na gawain

Praktikal na gawain sa card ng pagtuturo.

Ruta.

Tema: teknolohiya ng pagproseso ng mas mababang bahagi ng apron - pagwawalis, overlap; pagproseso ng mga hiwa sa gilid ng apron - pagwawalis, pagsasapawan.

Mga tool at fixture

Lumiko sa ilalim na gilid ng apron sa maling bahagi ng 5 mm at pindutin ito. I-tuck muli ang ilalim na gilid ng apron kasama ang minarkahang linya ng hem at walisin

Ruler, krayola, mga pin, thread, karayom, bakal.

Tumahi sa layo na 2 mm mula sa nakatiklop na gilid. Alisin ang mga thread ng mga stitches na nakakakuha ng mata. Bakal sa. Putulin ang nakausli na mga allowance ng seam.

Makinang pantahi, gunting, bakal.

I-on ang mga seksyon ng gilid ng apron sa maling bahagi sa pamamagitan ng 5 mm at pindutin ang mga ito sa bakal. Itago ang mga hiwa ng gilid ng apron sa pangalawang pagkakataon kasama ang mga minarkahang linya at walisin. Dahan-dahang pag-tuck sa mga allowance ng tahi sa mga sulok.

Ruler, krayola, mga pin, thread, karayom.

Tumahi sa layo na 2 mm mula sa nakatiklop na mga gilid ng apron. Alisin ang mga thread ng mga stitches na nakakakuha ng mata. Bakal sa.

Makinang pananahi, bakal.

Mga naka-target na paglalakad ng guro: nagtuturo sa mga mag-aaral na magsagawa ng mga indibidwal na operasyon at takdang-aralin sa pangkalahatan, na nagbibigay ng tulong sa mga mag-aaral na hindi bihasa, sinusubaybayan ang respeto sa pag-aari, sinusubaybayan ang pagsunod sa mga patakaran ligtas na trabaho sa sw. kotse Pagtitimpi.

Mga pamantayan para sa pagsusuri

Bilang ng mga puntos

1. Organisasyon ng lugar ng trabaho

2. Gabay ng tahi

3. Ang lapad ng seam ay pareho sa buong haba

5. pagkakaroon ng bartacks sa simula at pagtatapos ng tahi

6. Ang pagkakaroon ng WTO

7. Pagsunod sa mga panuntunan sa kaligtasan

Paglilinis ng mga lugar ng trabaho.

pagtatanghal ng demo

Praktikal na trabaho.

Gumawa ng praktikal na gawain.

5. Ang huling bahagi.

Tanong.

- Ano ang layunin at layunin na itinakda namin sa simula ng aralin?
- Nagawa mo bang malutas ang mga ito?
- Ano pa ang kailangang gawin?
- Nais mo bang manahi ng magagandang bagay?
- Paano mo mai-rate ang iyong trabaho?

Pagsusuri ng praktikal na gawain; markahan ang mga pinaka tama.

Talakayin ang mga paghihirap na naranasan sa panahon ng trabaho.

Paggrado ayon sa mga resulta ng gawaing nagawa.

Pagninilay: ibigay ang mga kard, sagot ng mga batang babae …….

ito ay kagiliw-giliw ...

ito ay mahirap…

Kaya ko na ...

Natuto ako…

nagulat ako ...

Gusto ko…

Takdang-Aralin: 1. Upang makumpleto ang gawain para sa mga walang oras sa klase.

2. Magdala ng mga accessories sa pananahi, hindi tapos na produkto.

usapan, talakayan

Makilahok sa talakayan ng mga resulta ng trabaho. Pagninilay.

Isulat takdang aralin sa talaarawan, magbigay ng mga marka.

Gumamit ng panitikan at mga mapagkukunan ng INTERNET.

1. Teknolohiya. Mga teknolohiyang pang-bahay: Baitang 5 / N.V. Sinitsa, V.D. Symonenko. - M.: Ventana-Graf, 2012.

2. Teknolohiya. Mga teknolohiyang pang-bahay: Baitang 5: Toolkit/ N.V. Si Tit. - M.: Ventana-Graf, 2013

Toburak Saglana

Malikhaing proyekto na "Apron".

Nakumpleto ng mag-aaral na 5 "sa" klase. MBU Toora-Khem pangalawang paaralan Toburak Saglana

Layunin ng proyekto:

1. Suriin ang iyong mga kakayahan sa mga aktibidad ng proyekto.

2. Bumuo at magpatupad ng proyekto.

3. Gumawa ng isang apron ayon sa proyekto.

4. Suriin ang gawaing nagawa.

Ang gawain ko ay ang pagdidisenyo at pagtahi ng isang apron para sa aking sarili.

Ang pagkakasunud-sunod ng proyekto.

Bigyan ng katwiran ang problema at kailangang bumangon.

Pumili ng isang modelo. Ilarawan ang hitsura nito.

Pumili ng tela.

Tukuyin ang mga kinakailangang tool, aparato.

Kagamitan.

Idisenyo at i-modelo ang produkto.

Gupitin ang produkto.

Gumuhit ng isang sunud-sunod na teknolohikal

paggawa ng produkto at gawin ito.

10 Masuri ang gawaing nagawa.

11. Protektahan ang proyekto.

Upang hindi makaligtaan ang anumang mga katanungan tungkol sa pagpapatupad ng isang malikhaing proyekto, maaari kang gumuhit ng isang plano sa trabaho para sa produkto, na sumasalamin sa mga pangunahing bahagi nito:

Kailangan, problema.

Mga materyales at tool, fixture.

Kagamitan.

Disenyo, pagmomodelo.

Teknolohiya ng paggawa.

Kaligtasan.

Presyo

Posibleng bumili ng isang apron, ngunit pinakamahusay na magtahi sa isang orihinal na paraan sa aking sarili, dahil alam ko na kung paano gawin ang aking sarili (pagputol, paggawa ng mga tahi ng kamay at makina, pagproseso ng mga gilid at pagbawas).

Nakatutuwa para sa akin na makita ang resulta ng aking trabaho, upang masiyahan ang aking mga magulang at sorpresahin ang aking mga kaibigan.

Pagbibigay-katwiran sa problema.

Sa paaralan, sa mga aralin sa teknolohiya, gusto ko ang pagtahi ng isang apron, at sa gayon ay kumuha ako ng isang malikhaing proyekto sa temang "Apron", bumuo ng maraming mga modelo. Pagkatapos nagsimula akong magsagawa ng isang malikhaing proyekto.

Pagpili ng modelo.

Sa mga pagpipilian sa apron na binuo ko, nagustuhan ko ang modelo 1 at modelo ng 5 higit sa lahat, ngunit nagpasya na tahiin ko ang lahat ng mga modelo na binuo ko.

Apron na gawa sa tela ng koton na may isang naka-print na pattern, malambot na kulungan, mga pagsingit ng bulsa na gawa sa pagtatapos ng tela, na-stitched belt. Ang ilalim na seksyon ng headscarf ay gawa sa naka-print na tela.

Pambansa, modernong dobleng panig na apron na gawa sa tela ng seda na may mga pattern, hugis-itlog... Ang itaas na gilid ng bib at ang ibabang gilid ng apron ay gawa sa tirintas. Ang mga strap ng balikat ay naka-fasten gamit ang isang buttonhole at buttonhole. Ang pagkonsumo ng tela ay minimal.

Ngayong nagpasya kami ng aking guro sa mga modelo ng mga apron, kailangan kong pumili ng tamang tela para sa kanilang paggawa.

Tela ng apron:

1) Chintz, satin;

Konklusyon: Pinipili ko ang telang chintz, dahil ito ay payat at magaan. Samakatuwid, ang "Apron" ay ang pinakaangkop na tema upang subukan ang iyong sarili bilang isang taga-disenyo ng fashion.

Pagpili ng mga kagamitan, tool at fixture:

1) Makina ng pananahi;

2) Ironing board, iron, spray bote;

3) Mga Thread, cotton No. 50 - para sa machine work, No. 60 - para sa hand work;

4) Kamay karayom ​​# 3, mga pin, gunting, patal;

5) Pagsukat ng tape, pinuno, tisa;

6) Teksbuk, workbook.

Karagdagang mga materyales:

Papel para sa pagbuo ng mga pattern (ang pattern ng apron ay ginawa sa panahon ng aralin), mga magazine ng fashion, mga libro sa pananahi.

Disenyo at pagmomodelo ng isang apron.

Sa klase ng teknolohiya, natutunan ko kung paano magsukat, bumuo ng isang guhit ng isang apron at magsagawa ng pagmomodelo.

Buksan ang apron.

Pinutol ko ang apron upang magkasya sa harapan at mabuhang panig tela, direksyon ng thread, mga allowance ng seam at pangkabuhayan na pagposisyon ng mga detalyadong hiwa sa tela.

Pagsunud-sunod ng teknolohikal paggawa ng isang apron.

Nagsagawa ako ng isang serye ng sunud-sunod na operasyon:

1) Pinroseso ko ang bulsa (Ikinonekta ko ang mga detalye ng bulsa na may isang stitching seam sa isang naka-crocheted na mode, pinroseso ang tuktok, ibaba at mga gilid ng bulsa na may isang seam ng hem na may saradong hiwa);

2) Nagtahi ng isang bulsa sa ibabang bahagi ng apron (na may isang overhead seam na may saradong hiwa);

3) Pinroseso ang mga ibabang bahagi ng pagbawas ng apron (na may isang seam ng hem na may saradong hiwa);

4) Pinroseso ang pang-itaas na hiwa ng apron (malambot na tiklop);

5) Pinroseso ang sinturon;

6) Nagtahi ako ng sinturon sa ilalim ng apron;

7) Bakal sa natapos na mga produkto.

Pagkalkula ng mga materyales at gastos sa cash

(mga kondisyon na presyo)

Para sa isang apron, kailangan mo ng 1 m ng tela, na may lapad na 70 cm.

materyalDamikuskusin ang presyo ng unit.presyo
ang tela1m40 40
sinulid1 20 20
bias inlay4m10 40
kabuuan- - 100

Pagtatasa ng dalubhasa at pagtatasa sa sarili ng gawaing nagawa.

dalubhasapagpapahalaga sa sarili
Ako ay

Nagustuhan ko talaga ang mga apron. Masaya akong magbibihis sa bahay at

mga kaklase

Paksang guro:

Hunan-Kara A.M.

Kamag-anakNais kong gawing mas mahusay ito

Ang mga apron na tinahi ko ay ganap na nakakatugon sa lahat ng mga kinakailangang ipinakita sa yugto ng disenyo:

Nagawa kong tahiin ang lahat ng mga modelo (mula sa # 1 hanggang # 5) naisip ko;

Hindi kailangan isang malaking bilang tela;

Ang mga apron ay simple sa disenyo;

Tumagal ng kaunting oras upang makagawa;

Ang mga apron ay komportable, at ang modelo ng # 5 ay maaaring magsuot para sa Shagaa holiday.

Salamat sa magagandang maliliwanag na kulay at natural na tela, ang mga apron ay mukhang sunod sa moda.

Nagustuhan ko talaga ang mga apron. Masaya akong magbibihis sa bahay at

sa mga klase sa pagluluto, at ang pambansang apron sa bakasyon- "Shagaa".

Pinuri ako ni Nanay Nanay, sinasabing: "Sa wakas, mayroon akong isang mahusay na tumutulong at karayom."

Mga Classmate Classmate Pinuri ako at sinabing: "Maayos."

Guro sa heograpiya: Kungaa A.N.

Pinuri din ako ng guro ng heograpiya at sinabi na kung dalhin ko ang tela, tatahiin mo ako ng isang apron. Sumagot ako: "Oo."

Paksang guro:

Hunan-Kara A.M.

Sinabi ng guro na ang gawain ay nagawa nang nakapag-iisa at sa oras. Ang kalidad ng produkto ay mabuti, kahit na maaaring gawin ang mas makinis na tahi.

Pagtatanggol sa proyekto

Uulitin ko ang lahat ng nasa itaas sa pagtatanggol ng proyekto, magpakita ng isang malikhaing proyekto, mga guhit sa pattern at mga natapos na produkto. Ang guro at ang hurado ng mga kaklase ay magtatanong sa akin ng mga katanungan tungkol sa disenyo ng proyekto at paggawa ng apron, ay magpapahayag ng kanilang opinyon tungkol sa hitsura at ang kalidad ng produkto.

Resulta:

Ipinagtanggol ko ang aking trabaho bago ang hurado sa hall ng asembleya ng paaralan na "Proteksyon mga malikhaing proyekto". (Mayo buwan. 2013).

I-download:

Pag-preview:

MBU Toora-Khemskaya

Malikhaing proyekto sa paksa: "Apron"

Nakumpleto ng isang mag-aaral ng 5 "v" na klase: Toburak Saglana

kasama si Toora-Khem

2012.

Malikhaing proyekto na "Apron".

Layunin ng proyekto:

1. Suriin ang iyong mga kakayahan sa mga aktibidad ng proyekto.

2. Bumuo at magpatupad ng proyekto.

3. Gumawa ng isang apron ayon sa proyekto.

4. Suriin ang gawaing nagawa.

Ang aking mga gawain - upang magdisenyo at tumahi ng isang apron para sa iyong sarili.

Ang pagkakasunud-sunod ng proyekto.

  1. Bigyan ng katwiran ang problema at kailangang bumangon.
  1. Pumili ng isang modelo. Ilarawan ang hitsura nito.
  1. Pumili ng tela.
  1. Tukuyin ang mga kinakailangang tool, aparato.
  1. Kagamitan.
  1. Idisenyo at i-modelo ang produkto.
  1. Gupitin ang produkto.
  1. Gumuhit ng isang sunud-sunod na teknolohikal
  1. paggawa ng produkto at gawin ito.

10 Masuri ang gawaing nagawa.

11. Protektahan ang proyekto.

Upang hindi makaligtaan ang anumang mga katanungan tungkol sa pagpapatupad ng isang malikhaing proyekto, maaari kang gumuhit ng isang plano sa trabaho para sa produkto, na sumasalamin sa mga pangunahing bahagi nito:

  1. Kailangan, problema.
  1. Modelo
  1. Mga materyales at tool, fixture.
  1. Kagamitan.
  1. Disenyo, pagmomodelo.
  1. Teknolohiya ng paggawa.
  1. Kaligtasan.
  1. Presyo
  1. Fashion

Posibleng bumili ng isang apron, ngunit pinakamahusay na magtahi sa isang orihinal na paraan sa aking sarili, dahil alam ko na kung paano gawin ang aking sarili (pagputol, paggawa ng mga tahi ng kamay at makina, pagproseso ng mga gilid at pagbawas).

Nakatutuwa para sa akin na makita ang resulta ng aking sarili, upang masiyahan ang aking mga magulang at sorpresahin ang aking mga kaibigan.

Pagbibigay-katwiran sa problema.

Sa paaralan, sa mga aralin sa teknolohiya, gusto ko ang pagtahi ng isang apron, at sa gayon ay kumuha ako ng isang malikhaing proyekto sa temang "Apron", bumuo ng maraming mga modelo. Pagkatapos nagsimula akong magsagawa ng isang malikhaing proyekto.

Pagpili ng modelo.

Sa mga pagpipilian sa apron na binuo ko, nagustuhan ko ang modelo 1 at modelo ng 5 higit sa lahat, ngunit nagpasya na tahiin ko ang lahat ng mga modelo na binuo ko.

Modelong 1.

Naka-print na cotton apron, malambot na tiklop, pagsingit ng bulsa na gawa sa pagtatapos ng tela, na-stitched belt. Ang ilalim na seksyon ng headscarf ay gawa sa naka-print na tela.

Modelong 5.

Pambansa, modernong dobleng panig na apron na gawa sa tela ng seda na may mga pattern, hugis-itlog na hugis. Ang itaas na gilid ng bib at ang ibabang gilid ng apron ay gawa sa tirintas. Ang mga strap ng balikat ay naka-fasten gamit ang isang buttonhole at buttonhole. Ang pagkonsumo ng tela ay minimal.

Ngayong nagpasya kami ng aking guro sa mga modelo ng mga apron, kailangan kong pumili ng tamang tela para sa kanilang paggawa.

Tela ng apron:

1) Chintz, satin;

2) Silk;

Output: Pinipili ko ang telang chintz, dahil ito ay payat at magaan. Samakatuwid, ang "Apron" ay ang pinakaangkop na tema upang subukan ang iyong sarili bilang isang taga-disenyo ng fashion.

Pagpili ng mga kagamitan, tool at fixture:

1) Makina ng pananahi;

2) Ironing board, iron, spray bote;

3) Mga Thread, cotton No. 50 - para sa machine work, No. 60 - para sa hand work;

4) Kamay karayom ​​# 3, mga pin, gunting, patal;

5) Pagsukat ng tape, pinuno, tisa;

6) Teksbuk, workbook.

Karagdagang mga materyales:

Papel para sa pagbuo ng mga pattern (ang pattern ng apron ay ginawa sa panahon ng aralin), mga magazine ng fashion, mga libro sa pananahi.

Disenyo at pagmomodelo ng isang apron.

Sa klase ng teknolohiya, natutunan ko kung paano magsukat, bumuo ng isang guhit ng isang apron at magsagawa ng pagmomodelo.

Buksan ang apron.

Pinutol ko ang apron na isinasaalang-alang ang tama at maling panig ng tela, ang direksyon ng nakabahaging thread, mga allowance ng seam at ang matipid na pag-aayos ng mga detalye ng hiwa sa tela.

Teknikal na pagkakasunud-sunod para sa paggawa ng isang apron.

Nagsagawa ako ng isang serye ng sunud-sunod na operasyon:

1) Pinroseso ko ang bulsa (Ikinonekta ko ang mga detalye ng bulsa na may isang stitching seam sa isang naka-crocheted na mode, pinroseso ang tuktok, ibaba at mga gilid ng bulsa na may isang seam ng hem na may saradong hiwa);

2) Nagtahi ng isang bulsa sa ibabang bahagi ng apron (na may isang overhead seam na may saradong hiwa);

3) Pinroseso ang mga ibabang bahagi ng pagbawas ng apron (na may isang seam ng hem na may saradong hiwa);

4) Pinroseso ang pang-itaas na hiwa ng apron (malambot na tiklop);

5) Pinroseso ang sinturon;

6) Nagtahi ako ng sinturon sa ilalim ng apron;

7) Bakal sa natapos na mga produkto.

Pagkalkula ng mga materyales at gastos sa cash

(mga kondisyon na presyo)

Para sa isang apron, kailangan mo ng 1 m ng tela, na may lapad na 70 cm.

Materyal

Dami

Presyo ng isang piraso,

Presyo

Tela

1m.

40 p.

40 p.

Mga Thread

20 p.

20 p.

Oblique binding

4 m

10 p.

40 p.

Kabuuan:

100 p.

Pagtatasa ng dalubhasa at pagtatasa sa sarili ng gawaing nagawa.

Eksperto

Pagtatasa (pagtatasa sa sarili)

Ang mga apron na tinahi ko ay ganap na nakakatugon sa lahat ng mga kinakailangang ipinakita sa yugto ng disenyo:

Nagawa kong tahiin ang lahat ng mga modelo (mula sa # 1 hanggang # 5) naisip ko;

Hindi nangangailangan ng maraming tela;

Ang mga apron ay simple sa disenyo;

Tumagal ng kaunting oras upang makagawa;

Ang mga apron ay komportable, at ang modelo ng # 5 ay maaaring magsuot para sa Shagaa holiday.

Salamat sa magagandang maliliwanag na kulay at natural na tela, ang mga apron ay mukhang sunod sa moda.

Nagustuhan ko talaga ang mga apron. Masaya akong magbibihis sa bahay at

sa mga klase sa pagluluto, at pambansang apron sa mga piyesta opisyal - "Shagaa".

Si mama

Pinuri ako ni Nanay, sinasabing: "Sa wakas, mayroon akong isang mahusay na tumutulong at karayom."

mga kaklase

Pinuri ako ng mga kaklase at sinabing: "Magaling."

Guro sa heograpiya: Kungaa A.N.

Pinuri din ako ng guro ng heograpiya at sinabi na kung dalhin ko ang tela, tatahiin mo ako ng isang apron. Sumagot ako: "Oo."

Paksang guro:

Hunan-Kara A.M.

Sinabi ng guro na ang gawain ay nagawa nang nakapag-iisa at sa oras. Ang kalidad ng produkto ay mabuti, kahit na maaaring gawin ang mas makinis na tahi.

Pagtatanggol sa proyekto

Uulitin ko ang lahat ng nasa itaas sa pagtatanggol ng proyekto, magpakita ng isang malikhaing proyekto, mga guhit sa pattern at mga natapos na produkto. Ang guro at ang hurado ng mga kaklase ay magtatanong sa akin ng mga katanungan tungkol sa disenyo ng proyekto at ang paggawa ng apron, ay magpapahayag ng kanilang opinyon sa hitsura at kalidad ng produkto.

Resulta:

Ipinagtanggol ko ang aking trabaho bago ang hurado sa hall ng pagpupulong ng paaralan na "Proteksyon ng Mga Proyekto sa Malikhaing". (Mayo buwan. 2013).