Buod ng aralin sa pagmomodelo ng "Duck with ducklings" sa gitnang grupo ng plano-buod ng aralin sa aplikasyon, pagmomodelo (gitnang grupo) sa paksa. Buod ng GCD sa pagmomodelo sa gitnang pangkat na "Duck with ducklings" Exercise "Magbuhos ng tubig para sa isang pato"

Shapovalova Elina Yurievna

Layunin: Upang turuan ang mga bata na mag-sculpt ng isang bagay (isang pato, na binubuo ng ilang bahagi. Upang turuan ang mga bata na ihatid sa pagmomodelo ang pagpapahayag ng imahe at ang mga katangian ng mga ducklings: isang hugis-itlog na katawan; isang hugis-bola na ulo, isang pinahabang malawak na tuka, isang buntot. Pag-unlad ng interes sa sining at aesthetic na pang-unawa.

Mga gawain:

Pang-edukasyon: Upang ayusin at pagbutihin ang mga diskarte sa pagmomodelo: upang hatiin ang plasticine sa hindi pantay na mga bahagi; gumugulong na plasticine sa pagitan ng mga palad at sa pisara; ikonekta ang mga bahagi ng pato, pagpindot nang mahigpit; ehersisyo sa paggamit ng pagkurot, paghila at pagpapakinis ng mga tahi.

Pagbuo: Bumuo ng interes sa pagmomodelo. Matutong suriin hindi lamang ang iyong sariling pagganap, kundi pati na rin ang gawain ng ibang mga bata, na nagdudulot ng positibong emosyonal na tugon sa pangkalahatang resulta.

Pang-edukasyon: Upang magtanim ng maayos na mga diskarte sa pagmomolde; di-makatwirang pansin; imahinasyon at memorya.

Gawain sa bokabularyo: tuka, buntot, waterfowl, bahagi ng katawan

Mga pamamaraang pamamaraan:

Berbal (hulaan ang mga bugtong tungkol sa mga itik at bibe);

Visibility (ipakita sa mga bata ang isang laruang pato);

Paliwanag (ano ang hugis ng mga bahagi ng katawan ng pato: katawan (oval, ulo (bola, tuka, buntot);

Kalayaan (gawain ng mga bata);

Sandali (pagbibigay ng indibidwal na tulong sa mga bata ng tagapagturo);

Sorpresa (sayaw sa maskara ng mga ducklings; paghikayat sa mga bata sa pagtulong sa isang pato).

Mga materyales at kagamitan: modeling boards; plasticine dilaw at pula; bakwit (para sa mga mata ng ducklings); para sa bawat bata, ducklings-laruan at mask ng ducklings (para sa pagsasayaw); lawa, bahay at wattle fence (modelo); mga laruan - mga alagang hayop na ibon; Russian folk costume para sa isang guro; saliw ng musika; isang kahanga-hangang bag at lollipop na "Cockerel" upang hikayatin ang mga bata.

Organisasyon ng mga bata sa aralin sa mga subgroup

Panimulang gawain. Panonood ng cartoon na "The Ugly Duckling" at tinatalakay sa mga bata ang nangyari sa ugly duckling; tingnan ang mga ilustrasyon at makipag-usap sa mga bata tungkol sa mga manok at kanilang mga sisiw (duck-duck, chicken-chicken, goose-gosling); didactic game "Paano sila magkatulad? Ano ang pagkakaiba?" (paghahambing ng mga manok at pato); paghula ng mga bugtong tungkol sa manok.

Pag-unlad ng aralin

(Pumasok ang mga bata sa grupo, sinalubong sila ng isang guro na nakasuot ng Russian folk costume).

Guro: Hello guys!

Guro: Hello mga mahal ko! I'm very glad na dumating ka. Halika, mahal na mga bisita!



Mga bata: Hello!

At ngayon lang ako pupunta sa poultry yard para pakainin ang mga alaga kong ibon.

Mga bata: At anong uri ng mga ibon? Tagapagturo: Ngunit anong mga ibon, subukan mong hulaan:

Marunong lumangoy at sumisid

Lumipad nang mataas sa langit

Paano lumipad sa ilog

Dumiretso sa tubig

"Quack" - sumisid ng isang minuto

Alam mo ba? Ito…

Mga bata: Itik!

Tagapagturo: Magaling guys. Narito ang isa pang bugtong:

Malambot na sailor spatula spout legged short red boots

Tagapagturo: Magaling! Hulaan mo. Ito ay isang pato at mga duckling



pero wala sila sa bakuran, siguro nagpunta sila sa lawa. Tara, kainin natin sila. (Dumadaan ang mga bata sa strip na may kagamitan sa pisikal na edukasyon: tulay; landas; bumps.



Ang guro kasama ang mga bata ay lumapit sa mesa kung saan pinalamutian ang lawa, at isang pato ang lumalangoy sa lawa).

Tagapagturo: Tingnan mo guys, at narito ang itik na lumalangoy, para sa ilang kadahilanan na siya ay lumangoy nang mag-isa, tila, ang mga bata ay nagtago sa damuhan.



Ang aming itik ay napakalungkot dahil ang mga itik ay nawala. “Quack-quack-quack!”, ngunit hindi tumutugon ang mga duckling.

Tagapagturo: Kumuha siya ng pato at dinala sa kanyang tainga. Sinabi ni nanay pato sa aking tainga na nais niyang hilingin sa inyo na tulungan siya. Sa tingin ninyo, paano kami makakatulong?

Mga bata (mga pagpipilian sa sagot): ... maaari kang gumawa ng mga duckling ...

Tagapagturo: O baka susubukan nating maghulma ng maliliit na pato para sa ating itik! Ngunit ngayon ipinapanukala kong maglaro ng kaunti upang pasayahin ang aming pato.



Ang mga itik ay lumabas sa parang, (kami ay naglalakad sa lugar) - Kwek-kwek-kwek!

Isang masayang salagubang ang lumipad - Zhzhzhzhzhzhzh! (waving arm - wings).

Ang mga gansa ay nag-arko ng kanilang mga leeg -Ga-Ga-Ga (unat ang iyong leeg, tumungo pasulong).

Ang mga balahibo ay itinuwid gamit ang tuka (paggalaw ng ulo sa kanang kamay at kaliwang kamay).



Ang hangin ay umindayog sa mga sanga (pag-indayog ng mga kamay sa itaas,

Umungol din ang bola - Rrrrr (mga kamay sa harap niya, nakasandal).

Ang mga tambo ay bumulong sa tubig - Shhsh (iindayog ang mga braso sa itaas,

At muli nagkaroon ng katahimikan - Shhh ... (umupo, pindutin ang iyong daliri sa iyong mga labi at tumahimik).

Tagapagturo: Magaling! At ngayon kailangan nating tulungan ang ina pato. Umupo sa mga mesa at tingnan, guys, kung ano ang nasa aming mga plato.

Mga bata: Plasticine



Tagapagturo: Hawakan, ano ito? Dilaw, malambot. Sabihin mo sa akin, ano ang mga bahagi ng isang pato?

Mga bata: Mga sagot ng mga bata.

Educator: Tama, ang itik ay may katawan, may ulo, Ano sa palagay mo, ano ito?

Mga bata: Tuka, buntot.

Tagapagturo: Magaling! Una kailangan mong hatiin ang plasticine sa dalawang bahagi, ngunit ang mga bahagi ay dapat na magkakaiba. Ang isang piraso ng plasticine, na magiging katawan, at isang piraso na mas maliit, ang magiging ulo. Upang makuha ang katawan ng isang pato, kailangan mong kumuha ng isang malaking piraso ng plasticine at igulong ito sa iyong mga palad, una sa isang bola, at pagkatapos ay sa isang hugis-itlog. Susunod, upang hulmahin ang ulo ng pato, kumuha ng isang maliit na piraso ng plasticine at igulong ito sa isang bola. Pagkatapos ay ikinonekta namin ang dalawang nagresultang bahagi, malumanay at mahigpit na pinindot ang mga ito laban sa isa't isa upang ang form ay hindi masira. Ngayon guys, sa katawan, kung saan ang pato ay may buntot, bubunutin natin ito sa pamamagitan ng pagkurot. Tingnan kung paano ito gumagana para sa akin. Mayroon kaming pulang plasticine, kung saan gagawa kami ng isang tuka para sa aming sisiw at hilahin ito pabalik ng kaunti. Ang aming duckling ay halos handa na. Akala ko ba may kulang siya?

Mga bata: Mga pakpak! Peephole!

Tagapagturo: tingnan mo, mayroon kang cereal sa iyong plato - bakwit. Kung saan dapat magkaroon ng mga mata ang mga duckling, pindutin ang grits. Narito ang napakagandang cute na duckling na nakuha ko. Magsimula tayo sa pag-sculpting ng mga duckling sa inyo, ngunit kailangan mo munang iunat ang aming mga daliri, ulitin pagkatapos ko:





May sisiw ang inahin

(sabay-sabay na hinawakan ng hinlalaki ang lahat ng daliri)

Ang gansa ay may gosling

Ang pabo ay may pabo,

At ang pato ay may duckling,

Ang bawat ina ay may mga sanggol (pinipisil at binubuklod namin ang lahat ng mga daliri)

Lahat ay maganda, mabuti! Educator: Inaasahan ng isang pato sa lawa ang mga duckling nito! Ang ating mga daliri ay uminit, tayo ay magtrabaho. Guys, kung may nabigo, pupunta ako at tumulong, pumayag. (Tunog ng magaan na musika, sisimulan ng mga bata ang aralin).













(Natapos na ang mga bata sa paglilok ng mga itik).

Educator: At ngayon, guys, umalis na tayo, ipakita natin sa ating pato kung sino ang binulag nila sa iyo at ilagay ang lahat ng mga duckling sa lawa.







May mga isda sa lawa

At ang mga duckling ay mahilig kumain

Itong isda sa umaga

Umaga at gabi.

At syempre para sa tanghalian din!

Tutulungan sila ng isda na lumaki!

Educator: Tingnan mo guys, ang ganda ng mga duckling natin! Ang itik ay hindi maiinip ngayon, dahil ilan na ba ang mayroon siya ngayon? Bilangin natin sila guys! Oh, tingnan mo, ang maliliit na pato ay natutulog sa mga palumpong, na nawala at hinahanap ng aming pato. Tingnan mo, tuwang-tuwa si nanay pato na bumalik sa kanya ang kanyang mga duckling! Magaling guys, ginawa mo ang isang mahusay na trabaho ngayon! Ang pato ay nasa mabuting kalagayan, dahil ngayon siya ay hindi lamang may sariling mga itik, kundi pati na rin ang aming mga bibe. Anong ginawa natin ngayong araw? Maganda ang ginawa nila! Katotohanan?

Educator: Guys, gawin din natin na maganda ang mood ng mga bisita natin, ipapakita natin kung paano tayo makakasayaw. Nakatayo kami sa isang malaking bilog, at maglalagay ako ng mga maskara para sa iyo, para sa mga lalaki ang maskara ay isang pato, at para sa mga batang babae ang maskara ay isang pato.









Ready na kami, sabay sabay kaming sumasayaw at ulitin pagkatapos ko.

Tagapagturo: - Guys, maaari ba nating tulungan ang nanay na pato na mahanap ang kanyang mga duckling? Paano mo ito nagawa? Tagapagturo: Kami ay mahusay! Ang pato ay nagpapasalamat sa iyo para sa kahanga-hangang sayaw. And for the fact na ibinalik mo ang mga anak niya, gusto ka niyang tratuhin ng matatamis na cockerels!



At ngayon hindi namin guguluhin ang aming pato na may mga ducklings, magpapaalam kami sa lahat. (Aalis ang mga bata).









ilimbag Salamat, magandang tutorial +15

Kumakanta ka ba ng mga nakakatawang kanta ng bata kasama ng iyong anak, halimbawa, tungkol sa dalawang nakakatawang gansa? Kung gayon, malamang na alam ng iyong sanggol na ang mga gansa ay maaaring puti at kulay abo. Kakailanganin mo ang kaalamang ito, dahil sa araling ito sa pagmomolde ay matututunan natin kung paano mag-sculpt ng isang gansa mula sa plasticine. Kaya, upang lumikha ng mga crafts, maaari ka lamang gumamit ng puting plasticine, pagsamahin ito sa pula o orange, o isang kulay-abo na bar o isang halo ng mga ito. Ang pagmomodelo ng isang gansa ay isang simpleng trabaho na magagawa kahit para sa maliliit na bata, ngunit sa ilalim ng patnubay ng mga matatanda.

Iba pang mga aralin tungkol sa mga alagang hayop:

Hakbang-hakbang na aralin sa larawan:

1. Ayon sa listahan sa itaas, ihanda ang mga plate bar para sa trabaho. Isipin ang lahat ng mga sangkap ng ibon. Ito ang ulo, katawan, buntot at mga pakpak, at gayundin, kung pinag-uusapan natin ang tungkol sa isang manok na gansa, kailangan mo pa ring magdagdag ng mahabang leeg. Ilililok namin ang lahat ng mga detalyeng ito mula sa kumbinasyon ng puti at kulay abong plasticine. Binubulag namin ang tuka at mga paa mula sa pula o kahel.



Lumikha ng dalawang bola, ang kanilang mga parameter ay dapat na proporsyonal sa ulo at katawan ng gansa. At hilahin din ang isang piraso sa isang oblong neck sausage.



Upang hindi ilakip ang buntot nang hiwalay, bunutin lamang ang isang maliit na puting masa gamit ang iyong mga daliri, dapat kang makakuha ng isang matulis na buntot. Ikonekta ang lahat ng mga detalye nang sama-sama. Ang isang nababaluktot na kawad ay maaaring itago sa loob ng leeg, pagkatapos ay ang handa na gansa ay maaaring aktwal na yumuko.



Maglakip ng malawak na pulang tuka sa harap ng nguso.



Idikit ang dalawang itim na tuldok para sa mga mata.



Upang i-sculpt ang mga pakpak, bunutin ang mga kulay abong piraso sa mga semi-arc, gawin itong patag. Papayagan ka ng stack na ipakita ang mga balahibo sa mga pakpak.



Ikabit ang mga pakpak sa katawan.



Para makagawa ng mga paa na parang flipper, puntos gamit ang patag na bahagi ng stack.



Ikabit ang mga binti sa katawan.



Handa na ang plasticine na gansa. Ngayon na ang panahon para muling kumanta ng isang kanta tungkol sa dalawang masayang gansa kasama ang bata.



Institusyon ng Munisipal na "Department of Preschool Education" ng Executive Committee ng Nizhnekamsk Municipal District ng Republic of Tatarstan

"Kindergarten No. 38 Sunflowers"

Abstract ng mga klase sa gitnang pangkat

Paglililok sa paksa:

"Itik"

Pinagsama-sama ng tagapagturo

Nigmatzyanova Elvira Tagirovna

Nizhnekamsk

Target: upang turuan ang mga bata na mag-sculpt ng isang bagay na binubuo ng ilang bahagi, na ipinagkanulo ang ilang mga tampok na katangian (pahabang tuka, buntot).

Mga gawain:
- Upang ayusin ang mga diskarte sa pagmomodelo: rolling plasticine sa pagitan ng mga palad;
- Mag-ehersisyo sa paggamit ng plucking, paghila;
- Upang pagsamahin ang kakayahang ikonekta ang mga bahagi, pagpindot sa mga ito nang mahigpit laban sa isa't isa, at sa pagpapakinis ng mga tahi;
- Magdulot ng positibong emosyonal na tugon sa pangkalahatang resulta.

Gawain sa bokabularyo: tuka, buntot.

Mga materyales at kagamitan: plasticine; mga tabla; napkin; mga laruan ng pato para sa bawat bata); ang lawa ay isang salamin; mga sumbrero-mask ng mga pato para sa bawat bata; layout ng bahay; wattle; mga laruan - mga alagang hayop na ibon; kasuutan ng babaing punong-abala para sa guro; saliw ng musika; isang malaking laruan ng itlog upang hikayatin ang mga bata at marmelada na "Worms".

4. Organisasyon ng mga bata sa isang subgroup na aralin.

5. Panimulang gawain. Pag-uusap sa mga bata tungkol sa manok (gansa, pato, manok); pagtingin sa mga ilustrasyon ng mga duck, ducklings, manok, gansa; laro "Gaano kapareho? Ano ang pagkakaiba?" (paghahambing ng mga manok at pato); paghula ng mga bugtong tungkol sa mga ibon.

Pag-unlad ng kurso.

Tagapagturo: mga bata ngayon ay papakainin natin ang mga manok. At anong uri ng mga ibon, hulaan mo na ngayon.
Naglalakad siya sa ulan
Mahilig ngumunguya ng damo!
"Quack!" sumisigaw,
biro lang lahat
Well, siyempre ito ay...
Mga bata: Itik!
Tagapagturo: Magaling, guys, at narito ang isa pang bugtong.
Kamangha-manghang bata!
Kakalabas lang ng diapers
Marunong lumangoy at sumisid
Parang sariling ina.
Mga bata: Duckling!

Tagapagturo: Magaling! Iyan ang nahulaan mo. Ito ay isang pato at mga duckling. Wala sila sa bakuran, malamang sa lawa. Tara, kainin natin sila.
(Ang mga bata ay dumaan sa isang strip na may kagamitan sa pisikal na edukasyon: isang tulay; mga bumps. Ang guro at ang mga bata ay pumunta sa mesa kung saan ang lawa ay pinalamutian. Palibutan ito mula sa lahat ng panig. Isang itik ang lumalangoy sa lawa).
Educator: Tignan niyo guys, lumalangoy mag-isa ang pato, makikita na nagtago ang mga bata sa damuhan. Naging malungkot si Inang pato, sinimulan niya silang tawagan. “Quack-quack-quack!”, ngunit hindi tumutugon ang mga duckling. Hinihiling sa iyo ng nanay na pato na tumulong sa paghahanap ng mga itik. Tulungan natin siya! Paano natin siya matutulungan?
Mga bata (mga pagpipilian sa sagot): ... maaari kang mabulag ...

Tagapagturo: siyempre, maaari kang gumawa ng mga ducklings! Ngunit una, makipaglaro muna tayo sa iyo.
Ang mga pato ay lumabas sa parang, (naglalakad kami tulad ng mga duckling) -
Kwek-kwek-kwek!
Isang masayang salagubang ang lumipad -
Zhzhzhzhzhzhzh! (waving arm - wings).
Ang mga gansa ay nag-arch ng kanilang mga leeg -
Ga-Ga-Ga (pabilog na pag-ikot ng leeg).
Ang mga balahibo ay itinuwid gamit ang tuka (pagliko ng katawan sa kanan at kaliwa).
Ang hangin ay umindayog sa mga sanga (kami ay umindayog nang nakataas ang aming mga kamay),
Ang bola ay umungol din -
Rrrrr ... (kamay sa sinturon, nakasandal, nakatingin sa unahan).
Ang mga tambo ay bumulong sa tubig -
Shhhhhhhhh... (itaas ang iyong mga kamay at mag-unat)
At muli ay nagkaroon ng katahimikan -
Shhhhhhhh... (umupo).
Tagapagturo: Magaling! Ngayon umupo sa mga mesa, kailangan nating tulungan si nanay na pato. Tingnan, guys, napakagandang kulay na plasticine na mayroon tayo sa mga plato. Pakiramdam kung ano ito?..
Mga Bata: Malambot..
Tagapagturo: Tingnan mo, mga bata, anong bahagi ang binubuo ng pato?
Mga bata: Ulo, katawan. Ang ulo ay mas maliit, ang katawan ay mas malaki.
Guro: Ano sa tingin mo ito?
Mga bata: Tuka, buntot.

Tagapagturo: Magaling! Una kailangan mong hatiin ang plasticine sa dalawang bahagi. Isang piraso ng plasticine, na mas malaki, ang magiging katawan; isang mas maliit na piraso ay ang ulo. Upang mai-sculpt natin ang katawan ng isang pato, kailangan nating kumuha ng isang piraso ng plasticine, na mas malaki, at igulong ito sa isang hugis-itlog sa ating mga palad. Tapos kinulit din namin yung ulo, bola lang. Susunod, ikinonekta namin ang dalawang bahaging ito, mahigpit na pinindot ang mga ito laban sa isa't isa. Ngunit maging maingat na huwag masira ang hugis. Pagkatapos, guys, sa pamamagitan ng pag-pinching, gumawa kami ng isang tuka sa ulo ng duckling at hilahin ito pabalik ng kaunti, at sa katawan, kung saan ang buntot ay dapat na, kami ay mag-uunat ito. Tingnan kung paano ko ito ginagawa.
Ang aming duckling ay halos handa na. Nawawala ang mata niya at ano?
Mga bata: Mga pakpak!..
Tagapagturo: tingnan mo, mayroon kang mga groats sa iyong plato - bakwit, gawin itong mga mata ng pato. Mag-ingat! Kung saan dapat ang mga mata, pindutin ang grits. Kung ang lahat ay malinaw, magpatuloy sa aralin.
Tagapagturo: Ang aming pato sa lawa ay naghihintay para sa kanyang mga duckling!
(Natapos ang trabaho ng mga bata).

Educator: At ngayon, guys, umalis na tayo, ilagay natin ang lahat ng ducklings sa lawa.
Ang aming pato ay isa, ngunit mayroong maraming mga pato! Bilangin natin sila guys! Magaling guys, ginawa mo ang isang mahusay na trabaho ngayon! Tingnan kung gaano kasaya si nanay pato! At tuwang tuwa rin ang mga itik, bumalik sila sa kanilang ina! Lahat ay masaya, at gayundin kami! Pagkatapos ng lahat, gumawa kami ng isang mabuting gawa. Katotohanan?
Mga bata: Oo!!

Tagapagturo: Para magkaroon din ng magandang kalooban ang ating mga panauhin, isayaw natin sila kasama ng ating mga itik at itik. Ang lahat, mangyaring, tumayo nang pabilog sa paligid ng lawa, at magsusuot ako ng mga maskara ng pato para sa iyo. Ngayon makinig sa musika at ulitin ang lahat ng mga paggalaw pagkatapos ko.

(Tunog ng musika. Isinasayaw ng mga bata ang sayaw ng maliliit na ducklings).
Tagapagturo: Kaybuti ninyong mga kasama! Ako at ang pato salamat sa napakagandang sayaw. At ang pato ay nais ding magpasalamat sa katotohanan na ibinalik mo sa kanya ang kanyang mga anak! Namigay siya ng mga treat.

Anong uri ng ibon ang dapat nating bulagin? Rook - ang laruan ay nakopya na. Dapat tayong magpatuloy. Nakakumbinsi na katulad na mga laruan na tila wala na ako. Kaya, kami ay magpapalilok ayon sa larawan. Kaya, marahil, ngayon ay pipili tayo ng isang pato - isang modelo ng katamtamang pagiging kumplikado. Kaya, tingnan mo, marami siyang katulad na kamag-anak: parehong gansa at sisne! Mahusay, maaari kang magsanay ng "mga pagbabago sa ebolusyon": makikita mo kaagad na kapag nabulag natin ang isang pato, magiging madali itong ibahin ang anyo sa ibang mga ibon. Mas mahaba lang sila.

At ipapayo ko sa iyo - bago mag-sculpting upang magsanay - upang gumuhit, pagkatapos ay magiging malinaw sa iyo kung mayroon kang magandang ideya kung ano ang iyong ilililok.

Kumuha tayo ng isang patas na piraso ng plasticine, bigyan ito ng isang pinahabang hugis.

Binubulag namin ang isang pato mula sa isang buong piraso: agad naming tinutukoy ang ratio ng mga sukat ng ulo at katawan.

Bahagyang pinaninipis namin ang leeg, iniunat ito at yumuko ito pabalik. Pakinisin ang pagkamagaspang gamit ang iyong mga daliri: hayaang maging maayos ang pato. Inilabas namin ang tuka, ang ulo ay bahagyang pipi, tinutukoy namin ang lugar para sa mga mata.

Patalasin natin at itaas ang buntot, balangkasin ang mga pakpak. Soooo. Narito kami sa paws. Sa larawan, ang pato ay nakatayo sa isang paa, ang isa ay iginuhit. Well, kung ito ay mas maginhawa para sa kanya, kung gayon kami ay bulag. Hinugot din namin ang mga paa sa labas ng katawan: ang pagkawala ay maliit. Hindi talaga namin magagawang maglagay ng pato sa ganoong paa: ang plasticine ay hindi makatiis sa pagkarga. Posible na gumawa ng isang frame mula sa wire, ngunit hindi ngayon: maghintay hanggang sa mag-sculpt kami ng mga ostrich at marabou, pagkatapos ay i-ugoy namin ang lahat ng uri ng tusong mga kuta.

Tingnan natin ang hinulmang pato mula sa likod - simetriko ba ito? Ihanay ang mga pakpak sa magkabilang panig ng katawan at bigyan ng squat ang waterfowl. Well, well - isang nakakumbinsi na pato naka-out, isa na lamang ay hindi quack.

Buweno, mga kasama, ang gansa, tila, ay halos kapareho ng isang pato, maglakas-loob ba natin itong i-reforge?

Hindi na kailangan magpalit ng katawan lalo na, binabanat natin ang leeg, babawasan natin ang ulo, paliitin din natin ang tuka.

Gansa, siya ay tila isang gansa, ngunit ... ang pinagmulan ng pato ay nakakaapekto pa rin. O nagiging mapili ako? Okay, hayaan ang gansa na maging ganito, at ilililok ko ang sisne sa karaniwang paraan - at hindi ito gagawing muli mula sa isang gansa: ang eksperimentong ito ay tila hindi matagumpay sa akin.

sa kabilang banda, kung hindi ko ito sinubukan, hindi ko malalaman na ang isang pato ay hindi gansa, ngunit isang pato na gansa.

At the same time magkukuwento ako ng nakakatawa. Ang mga ligaw na itik ay palaging matatagpuan sa aming lawa, at kamakailan lamang ang mga taong-bayan ay nagpapakain sa kanila, dumami ang mga itik, sila ay naging pinaamo at mas matapang. Kamakailan, naglalakad ako sa isang lawa, nag-iisip tungkol sa sarili kong mga iniisip, at biglang tumalon ang isang pato sa baybayin - lahat ay naka-duckweed, at ang tuka nito ay sumugod sa akin na ang lahat ng kanyang mga binti, nakabuka, sa mga mata ng pag-aalala. At sa "mukha" ay malinaw na nakasulat: uff! halos gabi na! ... heto siya - ako, bigyan mo ako ng iyong piraso ng tinapay dali!

Sinabi sa iyo ni Marina Novikova kung paano maghulma ng isang pato at isang gansa mula sa plasticine.


Mga Tag: ,

Layunin: upang turuan ang mga bata na mag-sculpt ng isang bagay na binubuo ng ilang bahagi, na nagbibigay ng ilang mga tampok na katangian (pahabang tuka, buntot).

Mga Gawain: 1) ayusin ang mga diskarte sa pagmomodelo, paghiwalayin ang mga bahagi mula sa isang buong piraso at obserbahan ang kanilang laki kapag naglilok;

2) upang ihatid ang mga katangian ng paggalaw ng mga hayop;

3) ikonekta ang mga bahagi nang mahigpit na pagpindot sa isa't isa.

Material: plasticine, modeling boards, stack, duck layout.

Kurso ng aralin: Guys, hulaan ang bugtong

Paano ito lumipad patungo sa ilog

agad na tumalon sa tubig.

"Quack" - sumisid ng isang minuto

Alam mo ba? Ito...

Mga sagot ng mga bata

Magaling, narito ang isa pang bugtong

Bumangon sila nang walang koponan,

Pumunta sila sa pond.

Sino ang naglalakad sa isang mahabang kadena

Sinong mahilig sa disiplina?

Mga sagot ng mga bata

Tama, mga itik. Sa palagay mo, saan mo makikilala ang isang pato na may mga duckling?

Mga sagot ng mga bata

Guys, may nakikita akong lake, I suggest na sabay-sabay silang pumunta dito. Tingnan mo, lumalangoy mag-isa ang pato. Nasaan ang kanyang mga baby ducks? Ano sa tingin mo?

Mga sagot ng mga bata

Mukhang nagtatago ang mga itik sa kung saan. Lungkot na nag-iisa si Inang pato, tingnan mo kung gaano siya kalungkot! Paano natin siya matutulungan?

Mga sagot ng mga bata

Siyempre, maaari nating bulagin sila. Iminumungkahi kong pumunta ka sa mga mesa. Umupo nang tuwid, ituwid ang iyong likod. Tingnan natin kung anong mga bahagi ang binubuo ng pato?

Mga sagot ng mga bata (ulo, torso)

Magaling! Alin ang mas malaki, ang katawan o ang ulo? Ano ang hugis ng ulo? Ano ang hugis ng katawan?

Mga sagot ng mga bata (bilog, hugis-itlog)

Alalahanin natin kung paano tayo maglililok. Una, hatiin ang plasticine sa dalawang hindi pantay na bahagi. Ang mas malaking piraso ay ang katawan, ang mas maliit ay ang ulo. Upang mai-sculpt natin ang katawan, kailangan nating kumuha ng isang malaking piraso at igulong ito sa isang hugis-itlog. Pagkatapos ay ini-sculpt din namin ang ulo, ngunit hindi sa isang hugis-itlog, ngunit may isang bola. Susunod, ikinonekta namin ang dalawang bahaging ito nang mahigpit na pagpindot sa isa't isa. Ang hugis-itlog ay magiging katawan, ang bola ay magiging ulo. Pagkatapos ay kurutin namin, kaya gumawa kami ng isang tuka sa ulo, at hilahin ito pabalik ng kaunti. At sa katawan, kung saan dapat ang buntot, hinuhugot namin ang bahagi ng plasticine. Tingnan ninyo guys kung paano ko ito gagawin. Bago tayo magtrabaho, iunat natin ang ating mga daliri.

Pisikal na edukasyon:

Ang manok ay may manok, (salit-salit kaming hinahawakan gamit ang mga daliri)

Ang gansa ay may gansa

Ang pabo ay may pabo

At ang pato ay may duckling.

Ang bawat ina ay may mga sanggol (nakayuko ang mga daliri)

Lahat ay magaganda at magagaling.

Ulitin sa pangalawang kamay pareho

Ang aming mga daliri ay mainit-init, maaari kaming magtrabaho. Umupo nang tuwid, tune in sa trabaho, ang ulo ay nag-iisip, ang mga mata ay tumingin, ang mga panulat ay gumagana.

- (papasok na sa trabaho ang mga bata)

Anong maluwalhating mga duckling ang lumabas! Dalhin natin sila sa lawa kay nanay pato. Sa tingin mo ba nagustuhan ng pato ang aming mga duckling?

Mga sagot ng mga bata

Aling duckling ang pinakanagustuhan mo?

Mga sagot ng mga bata

Magaling. Magpaalam tayo sa mga ducklings, at anyayahan kaming bisitahin muli!

Target: Patuloy na kilalanin ang mga bata sa mga produkto ng Dymkovo (duck na may ducklings, rooster, turkey, atbp.) Alamin na i-highlight ang mga elemento ng dekorasyon ng mga laruan, pansinin ang kagandahan ng anyo. Pukawin ang pagnanais na magpalilok ng mga laruan. Matutong mag-sculpt ng mga figure sa isang stand, ihatid ang pagkakaiba sa laki ng mga bagay at indibidwal na bahagi, hatiin ang luad sa naaangkop na proporsyon. Paunlarin ang pagkamalikhain ng mga bata. Makisali sa sining.

I-download:


Preview:

Synopsis ng OD sa pagmomodelo

Tema: "Itik na may ducklings"

Target: Patuloy na kilalanin ang mga bata sa mga produkto ng Dymkovo (duck na may ducklings, rooster, turkey, atbp.) Alamin na i-highlight ang mga elemento ng dekorasyon ng mga laruan, pansinin ang kagandahan ng anyo. Pukawin ang pagnanais na magpalilok ng mga laruan. Matutong mag-sculpt ng mga figure sa isang stand, ihatid ang pagkakaiba sa laki ng mga bagay at indibidwal na bahagi, hatiin ang luad sa naaangkop na proporsyon. Paunlarin ang pagkamalikhain ng mga bata. Makisali sa sining.

Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon:artistic at aesthetic development, cognitive development, social at communicative development.

Panimulang gawain:Ang pagbabasa ng kwento ni E. Charushin "Duck with ducklings", sinusuri ang pagpipinta na "Duck with ducklings".

Mga materyales, kasangkapan, kagamitan:plasticine, boards, wet wipes, malambot na laruang "mga ina - duck", easel, mga larawan ng mga duck na may mga duckling sa pond, ang batayan para sa kolektibong komposisyon ay ang "pond".

Isang modelo ng GCD na nagpapahiwatig ng mga yugto ng aktibidad at isang paglalarawan ng mga pamamaraan at pamamaraan para sa pag-aayos ng mga aktibidad (berbal, visual, praktikal):

Stage 1. Pagganyak ng mga bata sa aktibidad.

Tagapagturo: Look guys may bisita tayo. Sino ito? Mga bata: Itik.

Inilagay ng guro ang pato sa kanyang tainga.

Tagapagturo: Guys, sabi ng pato may problema siya. Ang aking maliliit at malalambot na duckling ay lumangoy sa lawa at nawala.

Stage 2. Pagtatakda ng mga layunin ng mga bata para sa mga aktibidad sa hinaharap.

Tagapagturo: Kaso, ano ang gagawin natin? Mga bata: Magtulungan tayo sa paghahanap ng mga duckling.

Tagapagturo: Paano tayo tutulong? Mga bata: Binubulag namin ang mga duckling mula sa kuwarta.

Tagapagturo: Siyempre, maaari kang magkaroon ng amag mula sa kuwarta. Ngunit, sa kasamaang palad, walang pagsubok sa grupo. Ano pang materyal ang maaaring kunin para maging dilaw at malambot ang mga duckling Mga bata: Plasticine.

Tagapagturo: Pagkatapos ay pumunta tayo sa aming workshop.

Stage 3. Mga pinagsamang aktibidad sa mga bata upang makahanap ng mga paraan ng aktibidad.

Pumunta ang mga bata sa easel. Ang guro ay nagpapakita ng isang ilustrasyon ng isang pato.

Tagapagturo: Guys, sino ito. Mga bata: Itik.

Guro: Ano siya? Mga bata: Malaki, maputi, maganda.

Tagapagturo: Guys, ano ang gagawin natin ngayon? Mga bata: Gumawa ng plasticine ducklings para sa isang pato.

Tagapagturo: Ano ang nangyari sa mga itik. Mga bata: Lumangoy sila sa lawa at nawala.

Ang guro ay nagpapakita ng isang ilustrasyon ng mga duckling.

Tagapagturo: Guys, sino ang mga itik na ito? Mga bata: Ducklings.

Guro: Ano sila? Mga bata: Maliit, dilaw, malambot.

Tagapagturo: Guys gusto nyo turuan ko kayo mag sculpt ng ganyang ducklings? Mga bata: Oo.

Tagapagturo: Pinakamainam na mag-sculpt ng mga duckling sa isang espesyal na paraan - mula sa isang buong piraso ng plasticine, nang hindi hinahati ito sa mga bahagi. Tingnan: Kumuha ako ng isang piraso ng dilaw na plasticine, masahin ito upang ito ay sumunod, ay malambot. Iniisip ko kung ano ang hitsura ng mga duckling at nagsimulang mag-sculpting. Narito ang ulo at narito ang buntot. Hinugot ko ang isang maliit na plasticine mula sa harap na bahagi, ngunit huwag pilasin ito, ngunit agad na magsimulang mag-sculpt sa ulo. Ang tuka ng mga duckling ay hindi matalim - bumunot ako ng isang maliit na plasticine at bilugan ito. Hinugot ko ang buntot mula sa likod at pinatalas ito. Tingnan mo, handa na ang duckling ko. Gusto mo bang hubugin ang gayong maliliit na ducklings? Mga bata: Oo.

Stage 4. Malayang trabaho sa mga bata sa pag-apruba ng mga pamamaraan ng aktibidad.

Tagapagturo: Una, kumuha ng isang piraso ng dilaw na plasticine at masahin ito upang ito ay maging malambot. Pagkatapos ay hilahin ang isang piraso ng plasticine para sa ulo, ngunit huwag pilasin ito. Pagkatapos ay gumawa ng isang tuka at buntot.

Tagapagturo: Saan lumangoy ang mga duckling? Mga bata: Sa lawa.

Tagapagturo: Guys, dalhin ang iyong mga ducklings at dalhin sila sa lawa upang lumangoy sila palayo sa kanilang ina na pato.

Inilalantad ng mga bata ang kanilang mga duckling sa tabi ng kanilang ina - isang pato sa "lawa".

Stage 5 Pagninilay, pagbubuod.

Tagapagturo: Guys, tingnan mo kung anong magagandang ducklings ang nakuha mo? At ano ang ginawa natin ngayon? Mga bata: Tinulungan namin ang mga nanay na pato sa paghahanap ng mga duckling.

Tagapagturo: Paano kami nakatulong? Mga Bata: Binulag nila ang mga duckling mula sa plasticine.

Tagapagturo: Ano ang mahirap para sa iyo na gawin ngayon? Mga bata: Paggawa ng ulo para sa mga duckling.

Tagapagturo: Ano ang gusto mong gawin? Mga bata: Itanim ang mga ito sa lawa.

Tagapagturo: Ang galing mo ngayon, sobrang natutuwa ako sayo. Ikaw ay mahusay - tinulungan mo ang iyong ina - isang itik upang makahanap ng mga duckling.


Elena Brailova
Buod ng GCD sa pagmomodelo sa gitnang pangkat na "Duck with ducklings"

Pang-edukasyon na lugar:"Masining na Paglikha".

Pagsasama ng TOE: "Cognition", "Komunikasyon", "Socialization".

Form: direktang aktibidad na pang-edukasyon.

Paksa:"Itik na may ducklings".

Layunin: Pag-unlad ng interes sa visual na aktibidad, pag-unlad ng produktibong aktibidad sa pamamagitan ng pagmomolde, pagbuo ng aesthetic perception.

Mga gawain:

1. Patuloy na turuan ang mga bata na mag-sculpt ng isang bagay na binubuo ng ilang bahagi, ipagkanulo ang ilan sa mga katangiang katangian (pahabang tuka, buntot, na naghahatid ng pagpapahayag ng imahe sa pagmomolde.

2. Pagbutihin ang mga diskarte sa pagmomolde: pag-roll ng plasticine sa pagitan ng mga palad (bar, bola, pagkonekta sa mga bahagi nang magkasama, pagpindot sa mga ito nang mahigpit laban sa isa't isa, pagpapakinis ng mga tahi, pagkurot, paghila (tuka, buntot).

3. Magdulot ng positibong emosyonal na tugon sa kabuuang resulta.

Talasalitaan: tuka, buntot.

Mga pamamaraan ng pamamaraan: pandiwang (paghula ng mga bugtong tungkol sa isang pato, paggunita (pagsusuri ng isang laruang pato kasama ang mga bata, paliwanag (anong hugis ng katawan, ulo, tuka, buntot, pagsasarili (gawain ng mga bata, isang sorpresa na sandali) ).

Mga materyales at kagamitan: plasticine, tabla, napkin para sa bawat bata, laruan ng pato, lawa ng salamin, maskara ng pato para sa bawat bata, modelo ng bahay, bakod ng wattle, mga laruan - manok; saliw ng musika.

Panimulang gawain. Pag-uusap sa mga bata tungkol sa manok (gansa, pato, manok, tumitingin sa mga ilustrasyon na "duck - ducklings", "hens - chickens", "gansa - goslings", didactic game "Paano sila magkatulad? Paano sila naiiba?" (paghahambing ng manok at pato, paghula ng mga bugtong ng ibon.

Pag-unlad ng aralin:

Magsisimula ang session sa dining area.

Tagapagturo: - Guys, hulaan ang bugtong.

Naglalakad siya sa ulan

Mahilig siyang kumagat ng damo!

"Quack!" sumisigaw,

biro lang lahat

Well, siyempre, ito ay ... (Itik)

Tagapagturo:- Magaling, guys, at narito ang isa pang bugtong.

Kamangha-manghang bata!

Kakalabas lang ng diapers

Marunong lumangoy at sumisid

Parang sariling ina. (Duckling)

Tagapagturo:- Ilan sa inyo ang nakakaalam, ang isang pato at isang sisiw ay anong uri ng mga ibon?

Mga bata:- Gawang bahay.

Tagapagturo:- Guys, mayroon ba kayong mga lola na nakatira sa nayon? (mga sagot ng mga bata) Kaninang umaga nakatanggap ako ng liham mula sa aking lola Varvara mula sa nayon ng Smetankovo. Gusto mong basahin ang sinasabi nito?

Mga bata:- Oo.

Tagapagturo:“Hello guys! Sinusulatan ka ni Lola Varvarushka, binisita ako ng aking apo na si Masha, nagpasya siyang tulungan ako, hayaan ang mga pato at mga ducklings na pumunta sa lawa, ngunit ang lahat ng aking mga duckling ay nakakalat sa damuhan, hindi namin sila makolekta. Halika at tulungan kaming mahanap ang lahat ng mga duckling."

Tagapagturo:- Gusto mo bang tulungan ang iyong lola? Pagkatapos ay pumunta kami sa nayon na "Smetankovo".

Tagapagturo:- Narito, guys, kami ay nasa nayon, sinalubong kami ni lola Varvarushka kasama ang kanyang apo na si Masha.

Tagapagturo para sa lola: - Naghihintay ako para sa iyo guys, ang aking pato ay nawala ang kanyang mga ducklings, nagalit, lahat quacks at quacks.

Educator: - Guys, paano natin matutulungan ang pato?

Mga bata:- Maghanap ng mga duckling.

Tagapagturo: At para hindi umiyak ang pato habang naghahanap kami ng mga duckling, ano pa ang magagawa namin para sa kanya?

Mga bata:- Bulag.

Tagapagturo:- Siyempre, maaari kang gumawa ng mga duckling! Ngunit una, makipaglaro muna tayo sa iyo.

Fizminutka "Ang mga itik ay lumabas sa parang."

Ang mga itik ay lumabas sa parang,

Kwek-kwek-kwek! Naglalakad sila.

Isang masayang salagubang ang lumipad,

W-w-w! Kumakaway ang kanilang mga braso.

Ang mga gansa ay nakaarko sa kanilang mga leeg

Ha-ha-ha! Pabilog na pag-ikot ng leeg.

Itinutuwid ng tuka ang mga balahibo. Pagliko ng katawan sa kaliwa at pakanan.

Inalog ng hangin ang mga sanga. Umindayog sila habang nakataas ang kanilang mga kamay.

Umungol din ang bola,

Rrr! Mga kamay sa sinturon, sumandal, tumingin sa unahan.

Ang tambo ay bumulong sa tubig,

Sh-sh-sh! Itaas ang iyong mga kamay, iunat.

At muling nagkaroon ng katahimikan

Sh-sh-sh. Umupo.

Tagapagturo:- Magaling! Ngayon umupo sa mga mesa, kailangan nating tulungan si nanay na pato.

Tagapagturo:- Tingnan, mga bata, anong mga bahagi ang binubuo ng isang pato? (pagsusuri ng laruang pato)

Mga bata:- Ulo, katawan. Ang ulo ay mas maliit, ang katawan ay mas malaki.

Tagapagturo:- Ano sa tingin mo, ano ito? (tinuro ang tuka, buntot)

Mga bata:- Tuka, buntot.

Tagapagturo:- Magaling! Una kailangan mong hatiin ang plasticine sa dalawang bahagi. Isang piraso pa - ito ang magiging katawan, isang mas maliit na piraso - ang ulo. Upang mai-sculpt natin ang katawan ng isang pato, kailangan nating kumuha ng mas malaking piraso ng plasticine at igulong ito sa ating mga palad. Tapos kinulit din namin yung ulo, bola lang. Susunod, ikinonekta namin ang dalawang bahaging ito, mahigpit na pinindot ang mga ito laban sa isa't isa. Maingat kaming kumonekta upang ang form ay hindi masira. Pagkatapos kami, guys, sa pamamagitan ng pagkurot, gumawa ng isang tuka sa ulo ng sisiw ng pato at hilahin ito pabalik ng kaunti, at sa katawan, kung saan dapat ang buntot, bubunutin namin ito. Tingnan kung paano ko ito ginagawa.

Ang aming duckling ay halos handa na. Nawawala ang mata niya at ano?

Mga bata:- Mga pakpak!

Tagapagturo:- Tingnan mo, mayroon kang mga groats sa iyong plato - bakwit, gawin itong mga mata ng pato. Mag-ingat! Kung saan dapat ang mga mata, pindutin ang grits. Kung ang lahat ay malinaw, magpatuloy sa aralin.

(Mga tunog ng musika, independiyenteng gawain ng mga bata).

Tagapagturo: Ang aming pato sa pond ay naghihintay para sa kanyang mga ducklings! At ngayon, guys, umalis na tayo, ilagay natin ang lahat ng mga ducklings sa lawa.

May mga isda sa lawa

At ang mga duckling ay mahilig kumain

Itong isda sa umaga

Umaga at gabi.

At syempre para sa tanghalian din!

Tutulungan sila ng isda na lumaki!

Tagapagturo:- Ang aming pato ay isa, ngunit mayroong maraming mga ducklings! Magaling guys, ginawa mo ang isang mahusay na trabaho ngayon! Tingnan kung gaano kasaya si nanay pato! Tingnan mo, sino ang nakaupo sa ilalim ng bush, na magkayakap? (hinahanap ng guro ang mga laruan ng manok sa ilalim ng palumpong) Heto na ang mga nawawalang bata! Lalong natuwa si nanay pato, bumalik ang kanyang mga itik! Lahat ay masaya, at gayundin kami! Pagkatapos ng lahat, gumawa kami ng isang mabuting gawa. Katotohanan?

Mga bata:- Oo!

Tagapagturo:- Kaya't ang lola, si Masha, ay nasa mabuting kalooban, sumayaw tayo para sa kanila kasama ang ating mga pato at mga duckling. Ang lahat, mangyaring, tumayo nang pabilog sa paligid ng lawa, at magsusuot ako ng mga maskara ng pato para sa iyo. Ngayon makinig sa musika at ulitin ang lahat ng mga paggalaw pagkatapos ko.

"Sayaw ng maliliit na pato". Mga tunog ng musika. Sayaw ng sayaw ng mga bata.

Tagapagturo:- Guys, matutulungan ba natin si lola na maghanap ng mga duckling? Paano mo ito nagawa?

Mga Gamit na Aklat:

1. Kovalko V. I. Paaralan ng pisikal na edukasyon (mga baitang 1-4): Praktikal na pag-unlad ng pisikal na edukasyon, mga gymnastic complex, mga laro sa labas para sa mga mas batang mag-aaral. -M. : WAKO. 2007

2. Lykova I. A. Visual na aktibidad sa kindergarten: pagpaplano, mga tala sa klase, mga rekomendasyong pamamaraan. Gitnang pangkat. - M .: "Karapuz", 2009.

BUOD NG NOD PARA SA PAGMOMODEL

Larangan ng edukasyon: "Pag-unlad ng artistikong at aesthetic".

PAKSA: "Itik na may mga itik."

Edad: gitnang pangkat

Pinagsama ng guro: Klochkova E.V.

View, uri ng NOD:pagsasama-sama ng dating nakuhang kaalaman at kasanayan;

Form ng organisasyon: pangharap

Target:upang turuan ang mga bata na mag-sculpt ng isang bagay na binubuo ng ilang bahagi, na ipinagkanulo ang ilang mga tampok na katangian (pahabang tuka, buntot).

Mga gawain:

Pang-edukasyon:

    Upang ayusin ang mga diskarte sa pagmomolde: pag-roll ng kuwarta sa pagitan ng mga palad;

    Mag-ehersisyo sa paggamit ng plucking, pulling;

Pagbuo:

    Upang pagsamahin ang kakayahang ikonekta ang mga bahagi, mahigpit na pinindot ang mga ito sa isa't isa, at sa pagpapakinis ng mga tahi.

Mga tagapagturo:

    Linangin ang isang positibong emosyonal na tugon sa pangkalahatang resulta.

OO integration: "Pag-unlad ng cognitive", "Social at communicative", "Artistic at aesthetic".

Pagsasama-sama ng mga aktibidad ng mga bata: paglalaro, motor, produktibo, komunikasyon.

Pagsasama-sama ng mga aktibidad ng mga bata: mapaglaro, gumagalaw, produktibo.

Panimulang gawain: Pag-uusap sa mga bata tungkol sa manok (gansa, pato, manok); pagtingin sa mga ilustrasyon ng mga duck, ducklings, manok, gansa; laro "Gaano kapareho? Ano ang pagkakaiba?" (paghahambing ng mga manok at pato); paghula ng mga bugtong tungkol sa mga ibon.

Nakaplanong resulta: gumawa ng pato gamit ang ilang bahagi.

Mga materyales at kagamitan: maalat na kulay na kuwarta; mga tabla; napkin; mga laruan ng pato para sa bawat bata); ang lawa ay isang salamin; mga sumbrero-mask ng mga pato para sa bawat bata; layout ng bahay; wattle; mga laruan - mga alagang hayop na ibon; kasuutan ng babaing punong-abala para sa guro; saliw ng musika; isang malaking laruan ng itlog upang hikayatin ang mga bata at marmelada na "Worms".

Pag-unlad ng GCD

Panimulang bahagi:

(Pumasok ang mga bata sa grupo, sinalubong sila ng isang guro sa isang kasuutan ng katutubong Ruso).
Guro: Hello guys!
Mga bata: Hello!
(Ang musika ng tinig ng mga alagang ibon at hayop ay tunog).
Tagapagturo: Oh, anong mga bisita ang mayroon ako! Tuwang-tuwa ako para sa iyo! Halika, mahal na mga bisita! Papakainin ko na sana ang mga alaga kong ibon. At anong uri ng mga ibon, hulaan mo na ngayon.
Naglalakad siya sa ulan
Mahilig ngumunguya ng damo!
"Quack!" sumisigaw,
biro lang lahat
Well, siyempre ito ay...
Mga bata: Itik!
Tagapagturo: Magaling, guys, at narito ang isa pang bugtong.
Kamangha-manghang bata!
Kakalabas lang ng diapers
Marunong lumangoy at sumisid
Parang sariling ina.
Mga bata: Duckling!

Tagapagturo: Magaling! Iyan ang nahulaan mo. Ito ay isang pato at mga duckling. Wala sila sa bakuran, malamang sa lawa. Tara, kainin natin sila.
(Ang mga bata ay dumaan sa isang strip na may kagamitan sa pisikal na edukasyon: isang tulay; mga bumps. Ang guro at ang mga bata ay pumunta sa mesa kung saan ang lawa ay pinalamutian. Palibutan ito mula sa lahat ng panig. Isang itik ang lumalangoy sa lawa).
Educator: Tignan niyo guys, lumalangoy mag-isa ang pato, makikita na nagtago ang mga bata sa damuhan. Naging malungkot si Inang pato, sinimulan niya silang tawagan. “Quack-quack-quack!”, ngunit hindi tumutugon ang mga duckling. Hinihiling sa iyo ng nanay na pato na tumulong sa paghahanap ng mga itik. Tulungan natin siya! Paano natin siya matutulungan?
Mga bata (mga pagpipilian sa sagot): ... maaari kang mabulag ...

Tagapagturo: siyempre, maaari kang gumawa ng mga ducklings! Ngunit una, makipaglaro muna tayo sa iyo.
Ang mga pato ay lumabas sa parang, (naglalakad kami tulad ng mga duckling) -
Kwek-kwek-kwek!
Isang masayang salagubang ang lumipad -
Zhzhzhzhzhzhzh! (waving arm - wings).
Ang mga gansa ay nag-arch ng kanilang mga leeg -
Ga-Ga-Ga (pabilog na pag-ikot ng leeg).
Ang mga balahibo ay itinuwid gamit ang tuka (pagliko ng katawan sa kanan at kaliwa).
Ang hangin ay umindayog sa mga sanga (kami ay umindayog nang nakataas ang aming mga kamay),
Ang bola ay umungol din -
Rrrrr ... (kamay sa sinturon, nakasandal, nakatingin sa unahan).
Ang mga tambo ay bumulong sa tubig -
Shhhhhhhhh... (itaas ang iyong mga kamay at mag-unat)
At muli ay nagkaroon ng katahimikan -
Shhhhhhhh... (umupo).

Pangunahing bahagi:

Tagapagturo: Magaling! Ngayon umupo sa mga mesa, kailangan nating tulungan si nanay na pato. Tingnan mo, guys, napakagandang kulay ng masa na mayroon tayo sa mga plato. Pakiramdam kung ano ito?..
Mga Bata: Malambot, dilaw..
Tagapagturo: Tingnan mo, mga bata, anong bahagi ang binubuo ng pato?
Mga bata: Ulo, katawan. Ang ulo ay mas maliit, ang katawan ay mas malaki.
Guro: Ano sa tingin mo ito?
Mga bata: Tuka, buntot.

Tagapagturo: Magaling! Una kailangan mong hatiin ang kuwarta sa dalawang bahagi. Isang piraso ng kuwarta, na mas malaki, ang magiging katawan; isang mas maliit na piraso ay ang ulo. Upang makagawa tayo ng hugis ng katawan ng isang pato, kailangan nating kumuha ng isang piraso ng kuwarta, na mas malaki, at igulong ito sa ating mga palad. Tapos kinulit din namin yung ulo, bola lang. Susunod, ikinonekta namin ang dalawang bahaging ito, mahigpit na pinindot ang mga ito laban sa isa't isa. Ngunit maging maingat na huwag masira ang hugis. Pagkatapos kaming mga lalaki, sa pamamagitan ng pagbunot, gumawa ng isang tuka sa ulo ng sisiw at hilahin ito pabalik ng kaunti, at sa katawan, kung saan dapat ang buntot, bubunutin namin ito. Tingnan kung paano ko ito ginagawa.
Ang aming duckling ay halos handa na. Nawawala ang mata niya at ano?
Mga bata: Mga pakpak!..
Tagapagturo: tingnan mo, mayroon kang mga groats sa iyong plato - bakwit, gawin itong mga mata ng pato. Mag-ingat! Kung saan dapat ang mga mata, pindutin ang grits. Kung ang lahat ay malinaw, magpatuloy sa aralin.
(Tunog ng musika, simulan ng mga bata ang aralin).
Tagapagturo: Ang aming pato sa lawa ay naghihintay para sa kanyang mga duckling!
(Natapos ang trabaho ng mga bata).

Educator: At ngayon, guys, umalis na tayo, ilagay natin ang lahat ng ducklings sa lawa.
May mga isda sa lawa
At ang mga duckling ay mahilig kumain

Itong isda sa umaga
Umaga at gabi.
At syempre para sa tanghalian din!
Tutulungan sila ng isda na lumaki!

Ang aming pato ay isa, ngunit mayroong maraming mga pato! Bilangin natin sila guys!

huling bahagi:

Educator: Magaling, napakaganda ng ginawa mo ngayon! Tingnan kung gaano kasaya si nanay pato! At tuwang tuwa rin ang mga itik, bumalik sila sa kanilang ina! Lahat ay masaya, at gayundin kami! Pagkatapos ng lahat, gumawa kami ng isang mabuting gawa. Katotohanan?
Mga bata: Oo!!

Mga Gamit na Aklat:

    Lykova I. A. Visual na aktibidad sa kindergarten: pagpaplano, mga tala sa klase, mga rekomendasyong pamamaraan. Gitnang pangkat. - M .: "Karapuz", 2009.

2722880152400
MUNICIPAL BUDGET PRESCHOOL EDUCATIONAL INSTITUTION
KIDERGARTEN № 28 "RODNICHOK" SA NOVODONETSKAYA STATION
MUNICIPAL VISELKOVSKY DISTRICT
panlabas na display
Ayon sa artistic at aesthetic development (sculpting)
sa gitnang pangkat ng pangkalahatang oryentasyon sa pag-unlad
sa paksa: "Duck na may ducklings"
Inihanda ni:
Educator MBDOU DS No. 28
"Spring" Art. Novodonetsk
Kolupaeva Alla Aleksandrovna
Buksan ang aktibidad na pang-edukasyon Paksa: "Itik kasama ang mga pato" (Pagmomodelo sa gitnang pangkat)
1. Layunin: upang turuan ang mga bata na mag-sculpt ng isang bagay na binubuo ng ilang bahagi, na ipinagkanulo ang ilan sa mga katangiang katangian (stretched beak, tail).
Mga gawain:
Pang-edukasyon: - Pagsama-samahin ang mga diskarte sa pagmomodelo: pag-roll ng plasticine sa pagitan ng mga palad; - Pag-ehersisyo sa paggamit ng pamamaraan ng pagkurot, paghila; - Pagsama-samahin ang kakayahang magkonekta ng mga bahagi, pagdiin nang mahigpit sa isa't isa, at pagpapakinis ng mga tahi;
Pagbuo:
- Bumuo ng matalinghagang representasyon, imahinasyon at pagkamalikhain.
Pang-edukasyon: - Upang linangin ang isang positibong saloobin sa mga resulta ng kanilang mga aktibidad.
Talasalitaan: tuka, buntot.
2. Metodolohikal na pamamaraan: pandiwa (paghula ng mga bugtong tungkol sa isang pato), visualization (pagsusuri ng isang laruang pato kasama ang mga bata), paliwanag (anong hugis ng katawan, anong ulo, tuka, buntot), pagsasarili (gawain ng mga bata), sandali (pagbibigay ng indibidwal tulong sa guro) 3. Mga materyales at kagamitan: plasticine, tabla, napkin (para sa bawat bata), laruan ng pato, lawa ng salamin, takip ng maskara ng pato (para sa bawat bata), modelo ng bahay, bakod ng wattle, mga laruan - mga alagang hayop, ibon, saliw ng musika, isang malaking laruang itlog para hikayatin ang mga bata at marmelada na "Worms".4. Organisasyon ng mga bata para sa mga klase sa mga subgroup.
5. Panimulang gawain. Pag-uusap sa mga bata tungkol sa manok (gansa, pato, manok); pagtingin sa mga ilustrasyon ng mga duck, ducklings, manok, gansa; laro "Gaano kapareho? Ano ang pagkakaiba?" (paghahambing ng mga manok at pato); paghula ng mga bugtong tungkol sa mga ibon.
6. Paglalahad ng suliranin: Naglaho ang mga pato.
Ilipat ang OD. (Tunog ang musika ng mga tinig ng manok at hayop). Tagapagturo: Hulaan, guys, anong uri ng mga ibon ang pinag-uusapan natin? Naglalakad siya sa ulan, Mahilig kurutin ang damo!"Quack!" sumisigaw, Lahat ng ito ay isang biro, Aba, siyempre, ito ay ... Mga bata: Itik! Tagapagturo: Magaling, guys, at narito ang isa pang bugtong. Isang kamangha-manghang bata! Kakalabas lang ng mga lampin Marunong lumangoy at sumisid, Tulad ng sarili niyang ina.
Tagapagturo: Mahusay! Iyan ang nahulaan mo. Ito ay isang pato at mga duckling. Halika na guys, samahan namin kayo sa lawa, tingnan kung paano sila lumangoy. (Ang mga bata ay dumaan sa isang strip na may mga kagamitan sa pisikal na edukasyon: isang tulay, mga bumps. Ang guro kasama ang mga bata ay lalapit sa mesa kung saan ang lawa ay pinalamutian. Palibutan ito mula sa lahat ng panig. Isang pato ang lumalangoy sa lawa). Educator: Tingnan mo, guys, ang pato ay lumalangoy mag-isa, tila, ang mga bata ay nagtago sa damuhan. Naging malungkot si Inang pato, sinimulan niya silang tawagan. “Quack-quack-quack!”, ngunit hindi tumutugon ang mga duckling. Hinihiling sa iyo ng nanay na pato na tumulong sa paghahanap ng mga itik. Tulungan natin siya! At paano natin siya matutulungan, guys?Mga bata (mga pagpipilian sa sagot): ... maaari mong bulagin ... Tagapagturo: siyempre, maaari mong bulagin ang mga ducklings! Ngunit una, makipaglaro muna tayo sa iyo. Ang mga pato ay lumabas sa parang, (naglalakad kami na parang mga duckling) - Quack-quack-quack! Isang masayang salagubang ang lumipad - Zhzhzhzhzhzhzh! (We wave our arms - wings) Ang mga gansa ay nag-arko ng kanilang mga leeg - Ga-Ga-Ga (circular rotation of the neck) Itinatuwid nila ang mga balahibo gamit ang kanilang tuka (turns of the torso to the right and left) hands on the sinturon, nakasandal, nakatingin sa harapan namin) Ang mga tambo ay bumulong sa tubig - Shhhhhhhhhh ... (itaas ang iyong mga kamay at mag-unat), At muli ay tahimik - Shhhhhhhh ... (umupo).Educator: Mahusay , guys! Ngayon umupo sa mga mesa, kailangan nating tulungan si nanay na pato. Tingnan, guys, napakagandang kulay na plasticine na mayroon tayo sa mga plato. Hawakan ito ... Tagapagturo: Pansinin, mga bata, anong bahagi ang binubuo ng pato?Mga Bata: Ulo, katawan. Ang ulo ay mas maliit, ang katawan ay mas malaki. Guro: Ano sa tingin mo ito? Mga bata: Tuka, buntot.
Tagapagturo: Magaling! Una kailangan mong hatiin ang plasticine sa dalawang bahagi. Ang isang piraso, na mas malaki, ay ang katawan; isang mas maliit na piraso ay ang ulo. Upang mai-sculpt natin ang katawan ng isang pato, kailangan nating kumuha ng isang piraso ng plasticine, na mas malaki, at igulong ito sa isang hugis-itlog sa ating mga palad. Tapos kinulit din namin yung ulo, bola lang. Susunod, ikinonekta namin ang dalawang bahaging ito, mahigpit na pinindot ang mga ito laban sa isa't isa. Ngunit maging maingat na huwag masira ang hugis. Pagkatapos, guys, sa pamamagitan ng pag-pinching, gumawa kami ng isang tuka sa ulo ng duckling at hilahin ito pabalik ng kaunti, at sa katawan, kung saan ang buntot ay dapat na, kami ay mag-uunat ito. Tingnan kung paano ko ito ginagawa. Ang aming duckling ay halos handa na. Kulang ba siya sa mata at ano pa?Mga Bata: Pakpak!..
Guro: Oras na para magpahinga.
Minuto ng pisikal na edukasyon
Itik sa umaga
Ang lahat ng mga duckling ay humahantong sa lawa. (naglalakad ng paikot-ikot)
Hoy mga duckling, huwag maging tamad
Umayos ka. (naglalakad sa paa)
At ngayon sa iyong mga takong
Mga cute na pato. (naglalakad ng naka-heels)
Nandito na tayo mga anak ko
Hugasan ang iyong mga paa nang magkasama. (umupo kami sa sahig na nakaunat ang mga binti, hinila - nakolekta)
Oh malamig na tubig!
Napasigaw ang bata.
Tuturuan kitang sumisid
Aking mga dilaw na ducklings. (nakayuko ang ulo)
At ngayon ay oras na para lumipad
Mahusay naming ipinapapakpak ang aming mga pakpak. (iwagayway ang mga braso pataas at pababa)
Magpahinga na tayo guys.
Maglaro tayo ng taguan. (umupo at tinakpan ang kanilang mga mukha ng kanilang mga kamay, umayos at binuksan ang kanilang mga mukha)
Sinusundan ako ng lahat
Oras na para umuwi tayo (naglalakad ng paikot-ikot)
At bumuntong-hininga ang mga duckling
Naglalakad sila na may malungkot na mukha. (huminga sa bibig, huminga sa ilong)
Huwag mag-alala, mga itik!
Bukas, madaling araw
Muli kitang dinala sa lawa (pagtatalon na may mga palakpak sa iyong ulo - ang mga pato ay nagagalak)
Tagapagturo: tingnan mo, mayroon kang mga groats sa iyong plato - bakwit, gawin itong mga mata ng pato. Mag-ingat! Kung saan dapat ang mga mata, pindutin ang grits. Kung malinaw na ang lahat, magpatuloy. (Tunog ng musika, ang mga bata ay nagsimulang magmodelo) Tagapagturo: Ang aming pato sa lawa ay naghihintay para sa kanyang mga duckling! (Natapos ang trabaho ng mga bata).
kinalabasan.
Educator: At ngayon, guys, umalis na tayo, ilagay natin ang lahat ng ducklings sa lawa. May isda sa lawa, At ang mga duckling ay gustong kainin Ang isda na ito sa umaga, Sa umaga at gabi. At sa tanghalian, siyempre, din! Tutulungan sila ng isda na lumaki!
Ang aming pato ay isa, ngunit mayroong maraming mga pato! Bilangin natin sila! Guys, ginawa mo ang isang mahusay na trabaho ngayon! Sabihin mo sa akin, pakiusap, bakit natin ginawa ang lahat ng ito? Mga bata: Para tulungan si nanay na itik, dahil malungkot siya.
Tagapagturo: Tingnan mo kung gaano kasaya si nanay pato! At tuwang tuwa rin ang mga itik, bumalik sila sa kanilang ina! Lahat ay masaya, at gayundin kami! Pagkatapos ng lahat, gumawa kami ng isang mabuting gawa. Talaga?Mga Bata: Oo!!
Tagapagturo: Para magkaroon din ng magandang kalooban ang ating mga panauhin, isayaw natin sila kasama ng ating mga itik at itik. Ang lahat, mangyaring, tumayo nang pabilog sa paligid ng lawa, at magsusuot ako ng mga maskara ng pato para sa iyo. Ngayon makinig sa musika at ulitin ang lahat ng mga paggalaw pagkatapos ko.
(Tunog ng musika. Isinasayaw ng mga bata ang sayaw ng maliliit na ducklings). Educator: Magaling, guys! Ako at ang pato salamat sa napakagandang sayaw. At ang pato ay nais ding magpasalamat sa katotohanan na ibinalik mo sa kanya ang kanyang mga anak! Namigay siya ng mga treat. At ngayon, huwag nating istorbohin ang ating itik sa mga itik, pumunta tayo sa ating grupo. (Aalis ang mga bata).